Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec เท่าไหร่ถึงจะเล่น sim society ปรับ1680 x 1050ได้แบบไม่กระตุกคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec เท่าไหร่ถึงจะเล่น sim society ปรับ1680 x 1050ได้แบบไม่กระตุกคับ?

ตอนนี้สเปคของผมคือ
    e6300 @ 1.86g
    mainboard gigabyte ga-965p-ds3
    ram corsair 512*2/667 กะ 1g*2/667 รวมเป็น 3g
    hdd 160gb
    spark 7600gs ddr3 256mb
    powersupply มากะเคส delux 450w

ผมควรเปลี่ยนตัวไหนบ้างคับ เห็นบอกว่าเอา cpu ไป overclock ก็ได้ แต่ผมทำมะเป็นอ่ะคับ กะลังจะซื้อจอใหม่ เป็น lcd 22 นิ้ว อยากทราบว่าถ้าต้องเล่น sim society ปรับ 1680 x 1050 ไม่ถึงกับต้องปรับ high หมดหรอกคับ มันจะกระตุกไหมอ่ะคับ แล้วถ้าอยากเล่นแบบปรับ high หมด ต้องใช้สเปคยังไงคับ???

ขอบคุณทุกท่านที่มาแสดงความคิดเห็นนะคับและให้ความรู้กับผมทุกๆท่านคับ -/\-

QX9770
    MAXIMUS EXTREME
    DDR III 4X2 GB/2X4 GB
    GF9800GX2/HD3870X2CROSSFIRE

Comment

ใช้ 22 นิ้ว เล่น spark 7600gs ddr3 256mb ไปไม่รอดหรอก.......หา GF8800 มาเล่นซะเลือกเอาที่แรมมากๆหน่อย....ซัพพลายก็ต้องเปลี่ยนด้วย หาตัววัตต์แท้ดีกว่า

Comment

แดกเครื่องเยอะแฮะ

Comment

หาฮาร์ดิสก์มาทำ raid ด้วยคับ

Comment

สรุปแล้วผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับเนี้ย - -!!! ปาดเหงื่อหยดติ้งๆ เลย แหะ ตัดใจเล่นแบบ low ดีก่าไหมเนี้ย - -*

Comment

ลองลดความละเอียดลงแต่ให้Aspect Ratioเท่าเดิมได้ไหมครับ อย่างเปลี่ยนไปเล่นที่ 1280x800ไรเงี้ย น่าจะไหวนะ ไม่เคยเล่นเกมนี้เหมือนกัน

Comment

เหอๆ เครื่องผมก็ไม่ไหวเกมส์นี้ 2900XT 1G DDR4
                ปรับ all mid เงา low
                เพราะตอนคนมาเยอะๆ มีหน่วง (15000+ คน)

Comment

เกมนี้มันโคตรแดร๊กเสปกเลย

Comment

ผมแม่ง Runtime Error ตลอดเลยครับ !
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

กินเสปคมากครับเกมส์นี้ เพราะ Object มันเยอะโครตๆ ต่อให้เสปคเทพ ปรับ high หมด res สูงสุด พอเมืองเริ่มใหญ่ขึ้นอาการกระตุกเริ่มออก =="

Comment

Working...
                      X