Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 & Q6600 ใครแหล่มก่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะกี่หัวไม่สนครับ สนแค่ราคามันจะลงกันเมื่อไหร่

อันไหนลงก่อนสอยก่อน

Comment

ของใหม่ดีกว่าครับ ประหยัดด้วย

Comment

ผมว่ 4 หัวน่าจาดีกว่า แต่ก็ต้องรอผลเทส ครับ อิอิ

Comment

เพิ่งได้ Q6600 มา -*-

Comment

ถ้าจะเอาคุ้มก็ E8200 ครับ

Q6600 กินไฟเกินครับ ...
            ลากเกิน 3.6 นั่น ยากยิ่งนัก
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

1งาน 3D ไงก็สู้4หัวไมได้อยู่ดีแหละครับ แต่ถ้า OC ก็สู้2หัวไม่ได้อยู่ดี แต่ 8200 มันตัวคูณ8 เท่ากับ 6750นะ

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน อิอิ
                ซื้อตัวใหม่ๆที่มาขาย อันไหนเเรง ถูก เอาวนั้นแหละ เเล้วค่อยมา oc

Comment

รอ รอ รอ รอ รอ สุดท้ายเศร้านัก ตายตอนที่ยังไช้ เซลูล่อน
                  55555555555

Comment

ทำไงให้ Q6600 ไปได้สัก 3.6 บัส 400 ตัวคูณ 8 พอปรับตัวคูณ 9 จอฟ้าซะงั้นไฟก็ให้เป็น 1.5 แล้วน้า

5555 ของใหม่ย่อมดีกว่าแต่ของเก่าตอนนี้ที่ปล่อยๆกันน่าช้อนซื้อมาตุนจิงๆ(ถ้าถูกหวยนะ 555)

Comment

Originally posted by aey View Post
                      ทำไงให้ Q6600 ไปได้สัก 3.6 บัส 400 ตัวคูณ 8 พอปรับตัวคูณ 9 จอฟ้าซะงั้นไฟก็ให้เป็น 1.5 แล้วน้า

5555 ของใหม่ย่อมดีกว่าแต่ของเก่าตอนนี้ที่ปล่อยๆกันน่าช้อนซื้อมาตุนจิงๆ(ถ้าถูกหวยนะ 555)
                      ไฟ ต้อง 1.58 ครับลองดู ของผมไฟขนาดนี้อะ
                      Last edited by apichate; 8 Jan 2008, 01:31:31.

Comment

ราคามันต่างกันจะเอามาเเทียบได้ไงครับ ราคาต่างกัน 2 เท่าแหนะ
                        ที่จะบอกอีกอย่างนะครับว่าจริงๆ แล้ว 45nm ไม่ได้เร็วกว่าตัว 65nm มากนะครับเพราะโครงสร้างไม่ได้ต่างกันมากแต่จะ OC ได้มากกว่า ดังนั้นใครใช้ c2 อยู่แล้วบอกตรงๆไม่คุ้มอัพครับ แต่ใครอยากจะอับจริงๆแนะว่ารอ q9300 ไปเลยเพราะราคาจะเท่า q6600 และกำลังจะออกเร็วๆนี้แล้วดังนั้นผมว่าถ้าจะเทียบเทียบกับ q9300 ดีกว่า

Comment

E8200 45nm
                          L2 Cache 6MB!!!!! ถ้าใช้แค่2หัวแรงกว่าอยู่แล้นนนนนค่ะ

Comment

รอดูผล

Comment

Originally posted by apichate View Post
                              ไฟ ต้อง 1.58 ครับลองดู ของผมไฟขนาดนี้อะ
                              โอโห ไม่กล้าดันไปถึงตรงนั้นเลย เด๋วลองๆ เท่ากับว่าเพิ่มไปจาก 1.3 ไปที่ 1.58 (+2.8) ปกติตอนนี้ผมใช้ไฟแค่ 1.4 ที่ 400*8 เอง ขอบใจครับที่ชี้แนะ

Comment

อืมๆ ตอบยากแฮะ

Comment

Working...
                                X