Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMDตัวน้อยๆ อย่างแรงงงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMDตัวน้อยๆ อย่างแรงงงงง

ผมลองคล๊อค Sempron le 1.9g ไปที่ 2.5g ปรากฎว่า มันแรงจนทำให้การ์ดจอผม(X1550)เป็นลมไปเลยอ่ะครับ ทั้งที่ตอนไม่ได้คล๊อคการ์ดไม่ร้อนเท่าไหร่แต่เล่นคาบาวกระตุกบ่อยๆ พอคล๊อคเท่านั้นแหล่ะ การ์ดร้อนจนแฮงค์ ทั้งชิป ทั้งแรมการ์ด ร้อนจนจับไม่ได้ ผมเลยจับพัดลมเป่าระบายความร้อนแบบตรงๆ มันก็หายร้อน เข้าเกมส์คาบาลดู แม่จ้าว มันลื่นซะจนไม่มีที่ติเลยครับ ภาพก็สวยนิ้ง งงเลยล่ะครับเนี่ย
    สมพรลูกพ่อ ไม่เสียทีที่(ลอง)รับเจ้ามาเป็นลูก

แจ่มเลยครับ ลากอีกนิดครับให้ถึง 3.0 จะได้รู้ถึงพลังแฝงของ AMD ครับ

Comment

ผมลากเทพๆไม่เป็นอ่าครับ อันนี้ ลากบัสเพียวๆ ไม่ได้ยุ่งอย่างอื่นเลย แค่ลองๆ

Comment

Originally posted by Oh00000 View Post
        ผมลากเทพๆไม่เป็นอ่าครับ อันนี้ ลากบัสเพียวๆ ไม่ได้ยุ่งอย่างอื่นเลย แค่ลองๆ
        ลากบัสได้ปรับไฟมัยครับ แล้วลองรัน CPU หนักๆดูยังครับ ต้องดูเรื่องความร้อนด้วยนะครับ

Comment

ระวัง เพียะ !!! ซี่ . . . . .

Comment

เอาลมเลี้ยงไว้ให้เย็นๆนะ จะได้แรงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

บอร์ดอะไรครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ขอ หน้าcpuz หน่อยคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  อยากรู้เหมือนกันครับ ขอ หน้าcpuz หน่อยคับ
                  ขอดูด้วยครับ คล็อกไม่เป็นแต่อยากเห็น อิอิ..

Comment

ของผมก็มีพลังแผงครับ
                    2.1 ไป 2.8

Comment

Originally posted by Oh00000 View Post
                      ผมลองคล๊อค Sempron le 1.9g ไปที่ 2.5g ปรากฎว่า มันแรงจนทำให้การ์ดจอผม(X1550)เป็นลมไปเลยอ่ะครับ ทั้งที่ตอนไม่ได้คล๊อคการ์ดไม่ร้อนเท่าไหร่แต่เล่นคาบาวกระตุกบ่อยๆ พอคล๊อคเท่านั้นแหล่ะ การ์ดร้อนจนแฮงค์ ทั้งชิป ทั้งแรมการ์ด ร้อนจนจับไม่ได้ ผมเลยจับพัดลมเป่าระบายความร้อนแบบตรงๆ มันก็หายร้อน เข้าเกมส์คาบาลดู แม่จ้าว มันลื่นซะจนไม่มีที่ติเลยครับ ภาพก็สวยนิ้ง งงเลยล่ะครับเนี่ย
                      สมพรลูกพ่อ ไม่เสียทีที่(ลอง)รับเจ้ามาเป็นลูก
                      ต้องหาลูกสะใภ้เพิ่มมั๊ยครับ.. ผมเคยลองตอนมันออกใหม่ แค่คล๊อกเล่นก็ไปได้พอสมควร แต่ขายไปแล้ว

กลับมาเล่น 4200+ ไม่OCอะไรทั้งนั้นครับ....

Comment

ไหงบัสไม่260ง่า ขึ้นลงเรื่อย
                        บอร์ด ALiveNF6P-VSTA
                        Attached Files

Comment

อันนี้มันไฟเยอะป่าวครับ ผมไม่ได้ไปปรัปอะไรเลย ปรับแค่แรมเป็น667(คิงบ๊อก800) มือสมัครเล่นไม่กล้าปรับเยอะ
                          ซิงค์ซีพียูเย็นเจี๊ยบ แต่ชิปเซตร้อน การ์ดจอร้อน ก่อนคล๊อคการ์ดจอไม่เห็นร้อนแบบนี้เลย

Comment

ลืม สock bus pci-e รึเปล่าครับ

Comment

ปรับบัสเป็น 270แย้ว ยังไหว อิอิ กัวๆเหมือนกันนิ
                              แรมวิ่ง 425.5 จะเป็นไรป่าว เกิน400แล้ว

Comment

Working...
                              X