overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: พี่ขา หูฟังยี่ห้ออะไรเสียงเบสแน่นๆคะ

OverclockZone Member

Default พี่ขา หูฟังยี่ห้ออะไรเสียงเบสแน่นๆคะ

ขอยี่ห้อที่เสียงเบสดีที่สุดตั้งแต่เคยใช้มา หนู๋จะจดไปซื้อ ขอบคุณคะ

แน่งน้อย
    Guest

Default หูฟังเบสแน่นปึ๊ก

ถ้าเกิดมาเพื่อเบสเท่านั้นนะครับ bose ครับ มี in-ear อยู่รุ่นนึง ประมาณ 5000 บาท ถ้าไม่รักเบสจริง
    ไม่มีใครเอาครับรุ่นนี้ผมสาบานได้ ให้ผม 2000 ยังไม่เอาเลยครับ 555555555+

พี่ค๊า หูฟังมีตัวไหนที่ปรับเสียงเบสให้ดังขึ้น มีมั้ยคะ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default KOSS KEB24

KOSS KEB24

เห็นเค้าว่าตัวนี้ล่ะครับ ราคาเก้าร้อยกว่าบาท เบสมัน
    http://www.munkonggadget.com/product..._0_th_1172334#
    รูป รูป

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ผมเคยใช้ AKG K26P อยู่พักนึงครับเบสนี่ตึ๊บจริงครับแต่รายละเอียดอย่างอื่นหายหมดเลย T_T

OverclockZone Member romeoh's Avatar

koss-ksc35 เบสเยี่ยมมากในราคาพันปลายๆรายละเอียดอื่นๆก็แจ่ม
    แต่จะได้ไม๊อีกเรื่อง เพราะเค้าผลิตแล้ว จะมีก็แต่ของมือสอง

OverclockZone Member numpepsi's Avatar

กำหนดงบด้วยน่าจะดีนะครับ เด๊วเจอแนะนำราคาหลักหมื่นแล้วจะมึน
    แต่ว่าชอบแบบไหนครับ in-ear ,earbud ,Headphone จะได้ช่วยแนะนำกันได้ถูก

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Cross Roads แน่นเกินพอเลยคับ

อย่าพยามดูแต่เบสคับ เด๋วจะได้แต่เบส ไม่มี Image ^^"

ปล.บอกงบบอกสไตล์ด้วยนะดีมั่กคับ

OverclockZone Member 2U's Avatar

x3กะcx400ลองหาฟังดูคับ

OverclockZone Member mr_tor's Avatar

AKG 412 P ค่าตัว 1460 ได้หมดทุกอย่างฟังแล้วมัน เบสไม่ต้องถาม มาเป็นก้อนๆๆ รับรองได้เลย

แบบใส่นานๆไม่เจ็บหูเค้าเรียกแบบไหนเหยอพี่ ซื้อไม่เป็นง่ะ
    อยากได้แบบเพิ่มเสียงเบสได้ งบก็ 2-3 พัน จะให้แจ่มเอา
    พันก่าๆนะพี่ไม่ถึงพันยิ่งแจ่มใหญ่เยย หนู๋จนง่ะ
    พี่บอกที่ซื้อด้วยได้ป่าว

หูฟังนี่มีตัวที่กันเสียงข้างนอกป่าวพี่ เอาไว้ใส่นอน ข้างบ้านชอบกินเลี้ยงกัน
    หนกขูง่าาา

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

ผมใช้ AKG-K412P อยู่...เสียงดีเกินราคาครับ...แต่มันไม่เก็บเสียงนะ...ถ้าเก็บเสียงเห็นมีแต่ Senheiser Px200 แต่ตัวนี้เสียงจะออกแนวหวาน ใส เบสมีนิดเดียวอ่ะจิ...ลองหาดูที่

http://www.munkonggadget.com/

OverclockZone Member Dios's Avatar

Quote Originally Posted by model View Post
    แบบใส่นานๆไม่เจ็บหูเค้าเรียกแบบไหนเหยอพี่ ซื้อไม่เป็นง่ะ
    อยากได้แบบเพิ่มเสียงเบสได้ งบก็ 2-3 พัน จะให้แจ่มเอา
    พันก่าๆนะพี่ไม่ถึงพันยิ่งแจ่มใหญ่เยย หนู๋จนง่ะ
    พี่บอกที่ซื้อด้วยได้ป่าว
    ถ้าใส่นานๆและใช้ฟังที่บ้านเอาแบบคาดหัวดีกว่าครับ (ใส่ไปข้างนอกก็ได้ครับ ถ้าไม่อาย เห็นเมืองนอกเค้าใส่กันตรึม อันใหญ่ๆทั้งนั้น)

KOSS ksc35 ตัวในตำนานเลยเป็นแบบคลิบนีบหู เบสกระจายเลยตัวนี้ แต่คงหามือ1ไม่ได้แล้ว
    ไม่ก็ลองตัว KOSS Portapro ดูอันนี้เป็นแบบคาดหัว
    แนะนำไปลองที่ร้านมั้นคงตามลิ้งข้างบน บอกเค้าว่าขอเบสเยอะๆ จัดมาให้หน่อยพี่ จากนี้ก็ลองฟังทีละตัวดู

OverclockZone Member oddy's Avatar

K518p DJ

โคตะระเบสครับ เหมือนนั่งในรถกระบะแต่งเครื่องเสียงดอกซับเยอะๆ ยังไงยังงั้นเลย

ถ้าชอบเบสไม่ผิดหวัง

Bookmarks

Bookmarks