Announcement

Collapse
No announcement yet.

นำแนะ RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นำแนะ RAM หน่อยครับ

ผมจะใส่ DDR2 800 MHz 4G มีคนบอกว่าใช้ 2 x 2G ดีกว่าประหยัดไฟกว่า จริงหรอครับ
    แล้วจะใช้ของอะไรดีครับราคาเท่าไรอะครับเห็นไม่ค่อยมีขายเลย ram แถวละ 2G ขอบคุณมากครับ

จริงครับ นิดหน่อย

Comment

ในห้อง ITmarket

Comment

2GB x 2 ประหยัดไฟกว่า 1GB x 4 จริงครับ (1 เท่า)
        Advice เยอะแยอะ

Comment

2g 2แถว แจ่มกว่าคับ

Comment

เดี๋ยวมันมา ขาย แผงละ 1 GB DDR2-667 4 แผง ซื้อ DDR2-800 2 GB 2 แผงดีกว่า คิดอยู่นานแล้ว แต่ตามห้างมันไม่มี

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai...c48dd2ba79dd75 แรมตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by peungnoye View Post
                ผมจะใส่ DDR2 800 MHz 4G มีคนบอกว่าใช้ 2 x 2G ดีกว่าประหยัดไฟกว่า จริงหรอครับ
                แล้วจะใช้ของอะไรดีครับราคาเท่าไรอะครับเห็นไม่ค่อยมีขายเลย ram แถวละ 2G ขอบคุณมากครับ
                มันจาประหยัดเพื่ออารายนิ

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                  มันจาประหยัดเพื่ออารายนิ
                  ค่าไฟแพงอะ+ช่วยชาติประหยัดพลังงาน+ลดสภาวะโลกร้อน

Comment

สองแถวจะประหยัดไงอ่ะ สมมุติ 1G*2 สองแถวแถวล่ะ 2.1 V 2G แถวเดียว 2.3 V คิดว่าสองแถวจาประหยัดกว่าหรออ่ะ เหอๆ แล้ว มานก็สวนน้อยมาก ไฟที่ใช้อ่ะ ผม ไฟจะเสียไปกับ HDD CPU GPU ซัพพลายด้วย เลือกที่มี
                    80+ รับรอง รับรองว่าประหยัดแน่ๆ

Comment

Originally posted by peungnoye View Post
                      ค่าไฟแพงอะ+ช่วยชาติประหยัดพลังงาน+ลดสภาวะโลกร้อน
                      มีเหตุผล อะ หิหิหิ

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                        สองแถวจะประหยัดไงอ่ะ สมมุติ 1G*2 สองแถวแถวล่ะ 2.1 V 2G แถวเดียว 2.3 V คิดว่าสองแถวจาประหยัดกว่าหรออ่ะ เหอๆ แล้ว มานก็สวนน้อยมาก ไฟที่ใช้อ่ะ ผม ไฟจะเสียไปกับ HDD CPU GPU ซัพพลายด้วย เลือกที่มี
                        80+ รับรอง รับรองว่าประหยัดแน่ๆ
                        ผมจะใช้ 4G ถ้า 1GX4 แถวแถวล่ะ 2.1V*4 แถวมันก็8.4V / ถ้าแรม 4G แบบ 2G*2แถวก็ 2.1V*2แถวก็ได้4.2V ผมเข้าใจถูกไม่อะครับ(ผมแค่สงสัยอย่าดุนะกลัว)

Comment

เงียบฉี่ ขอดัน1ที

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ เข้ามาดู

แต่ผมงบน้อย ใส่ 4*1 Gb. อ่ะ -*-

Comment

ก่อนหน้านี้ใช้เกล 2 แถว 2 กิ๊ก
                              ลากได้บัสพันกว่าๆ

แต่เมื่อสามวันก่อน ซื้อมาใส่อีก 2
                              เครื่องเอ๋อ ไบออสรีเซตเป็นดีฟอล์ท

พอคล๊อก

ไม่ได้เท่าเดิม ได้แค่ 950 เกินกว่านั้นได้ แต่เทสไรก็ไม่ผ่าน ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว PSU ก็เหลือแหล่เลยนะ

Comment

Working...
                              X