Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit IX38 QuadGTน่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit IX38 QuadGTน่าเล่นไหมครับ

ตอนนี้ใช้ Asus P5K อยู่ แต่บอร์ดมันร้อนจัง(ร้อนกว่า CPU อีก) แถมเวลาตั้งค่าBIOSอะไร ก็ชอบรวนๆ เลยว่าจะหาบอร์ดใหม่ ก็เลยเล็ง Abit IX38 QuadGT เพราะภาคจ่ายไฟเป็นแบบดิจิตอล เขาว่าจ่ายไฟได้นิ่งและร้อนน้อยกว่า P35
    ก็เลยอยากถามว่ามีท่านใดใช้ Abit IX38 QuadGT บ้างครับ
    ปล. สเปค Asus P5k bios 0805
    C2D 6420@333*8=2.6 GHz
    Ram 2Gb G.SKILL 2PK PC2-6400 4-4-4-12
    VGA GALAXY 7900GS 256MB

Abit IX38 QuadGT ตีวนี้เยี่ยมครับ Clock มัน(แพงไปนิด) 45nm. ด้วย ว่าจะหันมาใช่ละครับ เพราะ E8xxx ขึ้นฝั่งไทยละ
    เอา Review ไปดูประกอบการตัดสินใจครับ
    http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=542

Comment

ครับ ดู ผลทดสอบแล้วค่อนข้างน่าสนใจ แต่ราคาน่าจะลงมาอีกสักหน่อย

Comment

ผมใช้อยู่ครับ มันก็โอเคนะครับ แต่ผมไม่ชอบใจ bios นิดหน่อยครับ กะลังรอ ver ใหม่อยู่ก็ไม่มาซ้าที
        ปัญหาที่ผมเจอนะครับ bios มันไม่เซฟค่าที่เรา overclock ไปแล้วอ่ะครับเวลาปิดเครื่องแล้วถอดปลั๊ก
        ค่าที่ overclock จะหายไปหมดเลยแต่อื่นๆปรกติ แต่ถ้าไม่ถอดปลั๊กไม่เป็นไร กะลังงงว่าเป็นที่อาไร 555+
        ที่เหลือก็ปรกติดีครับ เย็นดีด้วย อิอิ

Comment

ดีครับมาใช้ด้วยกันเยอะๆ รุ่นนี้ เห็นต่างประเทศเล่นกันเยอะเหมือนกัน

Comment

ประกันของ SAVEWAY นี่เป็นไงบ้างครับใครเคยเครมกับร้านนี้บ้าง

Comment

Originally posted by toto1977 View Post
              ประกันของ SAVEWAY นี่เป็นไงบ้างครับใครเคยเครมกับร้านนี้บ้าง
              สำหรับผมเรียกว่าโอเคครับ ถ้าบอร์ดเราเสียแล้วที่ร้านมีของเขาก็มีตัวเปลี่ยนให้เลยครับ

Comment

Originally posted by gol2y View Post
                ผมใช้อยู่ครับ มันก็โอเคนะครับ แต่ผมไม่ชอบใจ bios นิดหน่อยครับ กะลังรอ ver ใหม่อยู่ก็ไม่มาซ้าที
                ปัญหาที่ผมเจอนะครับ bios มันไม่เซฟค่าที่เรา overclock ไปแล้วอ่ะครับเวลาปิดเครื่องแล้วถอดปลั๊ก
                ค่าที่ overclock จะหายไปหมดเลยแต่อื่นๆปรกติ แต่ถ้าไม่ถอดปลั๊กไม่เป็นไร กะลังงงว่าเป็นที่อาไร 555+
                ที่เหลือก็ปรกติดีครับ เย็นดีด้วย อิอิ
                ผมก็เคยเจอปีญหานี้กับบอร์ดตัวที่ใช้อยู่ปีจจุบันครับ ลองไปใช้ Bios เวอร์ชั่นเก่าดูครับ เวอร์ชั่นใหม่ยังไม่เวิร์คครับ สำหรับการ OC
                ตอนนี้ผมใช้ bios เวอร์ชั่นเก่าอยู่ OC แล้ว เวลาเปิดเครื่องค่า OC ขึ้นเหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by Krit View Post
                  สำหรับผมเรียกว่าโอเคครับ ถ้าบอร์ดเราเสียแล้วที่ร้านมีของเขาก็มีตัวเปลี่ยนให้เลยครับ
                  ถูกครับ เปลี่ยนให้เลยถ้ามีของ ก็ OK นะครับสำหรับประกันของ Saveway

Comment

Working...
                  X