Announcement

Collapse
No announcement yet.

airduct ในเคสคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• airduct ในเคสคืออะไรครับ

แล้วต้องติดพัดลมเข้าไปด้วยปะครับ

Airduct จะทำหน้าที่เป็นกรวยรับลมจากพัดลม CPU ให้ออกไปนอกเคสได้โดยตรงครับ

ปรกติแล้ว ตำแหน่งมันจะตรงกับตำแหน่ง CPU ไม่ต้องติดพัดลมเข้าไปเพิ่มแต่อย่างใด

Comment

เหมือนเอาความร้อนของ cpu ออกมาดดยไม่ไปปะปนกับความร้อนในเคสอะรับ

Comment

เอาไว้ดูดความร้อนออกจากพัดลมซีพียูโดยเฉพาะ

Comment

ถอดทิ้งไปแล้วครับ

Comment

เอ๋!!! มันเอาความร้อนจาก cpu ออกเหรอครับ ผมเข้าใจมาตลอดเลยว่า เอาอากาศเย็น เข้า เพราะพัดลม cpu เป็นพัดลมดูด

Comment

เอาลมจากข้างนอกไปเป่าตรง CPU โดยตรงมากกว่าครับในความคิดผม สามารถติดพัดลมเพิ่มได้ครับ

Comment

ผมก็คิดว่า เอาอากาศเย็นภายนอกเข้าไปให้ CPU นะครับ

เพราะเคยเห็นพวกที่มี airduct แล้ว ก็มีช่องสำหรับใส่พัดลมตรงตำแหน่ง VGA คาดว่าน่าจะดูดอากาศเย็นให้ VGA

ถ้า airduct เป่าออก แล้วมันจะเป่าอากาศร้อนออกมาให้ พัดลมที่เอาไว้เลี้ยง VGA ดูดอากาศร้อนเข้าไปอีกทำไมล่ะ -*-

Comment

Working...
                X