Announcement

Collapse
No announcement yet.

5.1 Live ระหว่าง KX กับ Driver Original ท่านชอบแบบไหนมากกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5.1 Live ระหว่าง KX กับ Driver Original ท่านชอบแบบไหนมากกว่ากัน

สำหรับผมลองเทสดูฟังชั่นกับ effect KX เยอะแยะมากมาย แต่เท่าที่ลองฟัง ๆ แล้วหูผมจะชอบแนว ๆ Original มากกว่า (เหมือน 2zs กับ XFI ยอมรับว่าเสียง XFI ดีจริง ๆ แต่หูดันรัก 2ZS ซะงั้น)
    อีกตัวก็ driver mod อันนี้ชอบเหมือนกันแต่รู้สึกมันหลอกตัวเองไงไม่รู้ ใช้กับ audigy 0090 mod to audigy4

สรุปรู้สึกหูผมจะชอบแนว ๆ เดิม ๆ แล้วมาปรับนิดหน่อยที่ EQ ของตัวขยายมากกว่านะเนี้ยนะ T-T

ท่าน ๆ ชอบ driver ตัวไหนมากกว่ากันรบกวนแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ หรือจะบอกเทคนิคหรือความเยี่ยมของ driver ตัวไหนก็จัดมาเลยนะคร้าบ

ปล.เพิ่มอีก 1 ตัวเลือกคือ driver mod audigy4 และ driver mod อื่น ๆ ด้วยครับ

ชอบ driver original มากกว่าครับ ส่วนตัวเคยใช้ Kx แล้วบน vista ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

Comment

เลิกใช้ creative แล้วคับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        เลิกใช้ creative แล้วคับ

กรรมม
        ก็พี่ไปเล่นตัวอื่นละนี่

Onkyo SE-200PCI <<<<<<<<<< ไว้ไปลองฟังได้ป่าววว ท่านเรือ รบบบบบบบบบ

Comment

อิจฉาวุ้ย

ปล.ถึงจะเลิกว่าง ๆ ก็แนะนำ trick ของ KX กับไดรเวอร์ mod อื่น ๆ ให้หน่อยก็ดีนะครับ ^^

Comment

ชอบoriginal ครับ แต่ไม่มีเหตุผล

Comment

2ZS mod to audigy4

ฟัง mp3 กับ เล่นซาวฟร้อน ออกมิก+แอม ครับ

เสียงก็ พอใจดีแล้วครับ

Comment

Kx ดีกว่า ลองปรับดีๆนี่เสียงดีกว่า Original มากมาย

Comment

5.1 ก็ mod เป็น audigy ได้ไม่ใช่หรือ

Comment

ส่วนตัวผม live ต้อง Original ส่วน audigy ก็ kx ใ้ช้ร่วมกับ foobar 2000 อันนี้ผมว่ามันก็ใช้ได้นะ

Comment

ผมใช้ตัวนี้น่ะครับ เอามาจากหัวโบราณ
                      ไม่รู้ไปดาวน์โหลดมาจากไหน
                      Attached Files

Comment

ชอบแบบเดิมๆ ลองKX แล้วมันไม่แน่นเท่า (ยังไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเติมครับ) มันหลอกหูไงไม่รู้

Comment

ของท่าน Pat ดูน่าลองดีจังรบกวนอัพให้หน่อยได้มั้ยครับท่าน

Comment

อยากอัพโหลดให้นะครับ ติดที่ผมใช้เน็ตความเร็วเต่าอยู่ครับ

Comment

ไปโหลดไดรว์เวอร์ของ X-Fi มาครับ แล้วเปิดไปดูข้างในจะเจอมัน

Comment

Working...
                              X