Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับตอนนี้เดือร้อนมากๆเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับตอนนี้เดือร้อนมากๆเลย

คือบ้านผมจะใช้ Ghost แต่ไม่มี FDD ต้องการให้บูทที่ Flashdrive ได้ไหมครับ

ขอวิธีทำด้วยนะครับ ขอไฟล์บูธ ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ผมใช้ CD HIRENT BOOT เอาอะคับ

Comment

จับ Hiren boot ยัดใส่แฟลชไดร์เลยง่ายๆนิดเดว ในนั้นมีโปรแกรมโกสอยู่

Comment

ผมเสียใจ จริงๆเลยที่ซื้อ DVD-RW SATA มาใช้กับอันเก่าไม่ได้ซักอันเลยครับ

เข้า WinPE ก็บอกว่าไฟล์ไม่ครบ แต่เอาไปใช้กับ IDE กลับได้
        แล้วไอ้ตัว Win Dark 6 มี Ghost ก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิม แต่กลับใช้กับ IDE ได้
        ตัว Hiren'Boot ก็มีครับ เป็นเหมือนกัน
        คราวหน้าจะไปเปลี่ยนแบบ IDE มาใช้อยู่
        ----
        แต่คิดไปแล้วก็ไม่ได้เพราะใช้ HDD 2 ตัวแบบ SATA กับ IDE

สับสนในชีวิตมากเลยครับ

Comment

ผมก็เป็นคับ ใช้แผ่น Hiren BootกับDVD-RWที่เป็นSATAแร้วมีปัญหาคับ เลยจับใส่แฟลชไดร์มันซะหมดเรื่อง

Comment

Originally posted by dordeg View Post
            จับ Hiren boot ยัดใส่แฟลชไดร์เลยง่ายๆนิดเดว ในนั้นมีโปรแกรมโกสอยู่
            แล้วจะจับยัดลงยังไงล่ะครับ ตอนนี้มี HIREN V9 อยู่

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              แล้วจะจับยัดลงยังไงล่ะครับ ตอนนี้มี HIREN V9 อยู่
              ต้องใช้โปรแกรมช่วยฟอแมตเพื่อให้มันบู๊ตได้
              แร้วก็ต้องมีโปรแกรมUltraISOอะ
              วิธีมันบอกยากอะ เอาง่ายๆดีกว่าเด๋วผมทำให้ ท่านแค่ฟอแมตUSB ของท่านด้วยโปรแกรมที่ผมแนบให้
              เด๋วไฟล์ที่เหลือผมส่งให้OKมะ
              Last edited by dordeg; 7 Jan 2008, 17:57:36.

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                ผมเสียใจ จริงๆเลยที่ซื้อ DVD-RW SATA มาใช้กับอันเก่าไม่ได้ซักอันเลยครับ

เข้า WinPE ก็บอกว่าไฟล์ไม่ครบ แต่เอาไปใช้กับ IDE กลับได้
                แล้วไอ้ตัว Win Dark 6 มี Ghost ก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิม แต่กลับใช้กับ IDE ได้
                ตัว Hiren'Boot ก็มีครับ เป็นเหมือนกัน
                คราวหน้าจะไปเปลี่ยนแบบ IDE มาใช้อยู่
                ----
                แต่คิดไปแล้วก็ไม่ได้เพราะใช้ HDD 2 ตัวแบบ SATA กับ IDE

สับสนในชีวิตมากเลยครับ
                ลองเซตให้ SATA เป็น IDE ได้ไหมครับ
                ์ฺNB ผมก็คล้ายๆกัน

Comment

Originally posted by alice View Post
                  ลองเซตให้ SATA เป็น IDE ได้ไหมครับ
                  ์ฺNB ผมก็คล้ายๆกัน
                  ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ว่าDVD-RWเป็นSATAนะไม่เกี่ยวกะHD

Comment

ต้องการให้บูทที่ Flashdrive ได้ไหมครับ
                    ขอวิธีทำด้วยนะครับ ขอไฟล์บูธ ด้วยนะครับ
                    ขอบคุณครับ
                    นี่เลยครับ ตามลิ้งค์ นี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

Comment

Originally posted by durexking View Post
                      นี่เลยครับ ตามลิ้งค์ นี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800
                      ตามนั้นเลย

Comment

ขอบคุณมากครับถ้าไม่ได้จะมาบอกอีกนะครับ

Comment

ok งับ
                          ขอโปรแกรม ทุกอย่าง ที่จำให้บูทได้ + วิธีทำด้วยครับ ทาง PM ก็ได้ครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X