Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI-NF570SLi M2-G รับ AM2+ ได้ป่ะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI-NF570SLi M2-G รับ AM2+ ได้ป่ะครับ?

DFI-NF570SLi M2-G รับ AM2+ ได้ป่ะครับ? ไปหาข้อมูลในเว็บ DFI ไม่มี แต่เห็นไบออสแก้ไข CPU Microcode ของเดือน 10 ปีที่แล้ว (2007/10/09) เลยสงสัยครับ? ได้บอร์ดมาเมื่อไม่นานมานี้เอง

http://us.dfi.com.tw/Support/Downloa...FLAG=A&SITE=US

แผงบอร์ดมันสีเขียว ซิ้งค์ Zalman 9700สีดำแต่LED เขียว การ์ด 8800GTS ก็สีเขียว ซาวด์การ์ดสีดำ เครื่องผมเลยสีไม่สดเลย - -* พัดลมเคสแสงสีเขียวอีก เหมือนพวกเครื่องโชว์ในงานเปิดตัวCPU ของ AMD ไงงั้นเลย แต่ว่าบอร์ดสเถียรดีมากครับ แตก่อนใช้M2N-E อยู่
    Last edited by Zepherous; 7 Jan 2008, 19:13:22.

ท่านได้ใช้อยุ่บ้าง ขอเสียงหน่อย~

Comment

ใช้กับam2ได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ

Comment

ต้องรอไบออสอัพเดทจาก DFI ครับผม

Comment

นั้นแหละ ที่ผมอยากรู้ มีนเสียบ AM2 + ได้เปล่า

Comment

อ่านตามLink http://www.tomshardware.com/2007/12/..._motherboards/ เลยท่าน จะเข้าใจ Most AM2 Motherboards Not Phenom Ready

แนะนำนะครับ DFI-NF570SLi M2-G ของท่านจับ BE ยัดดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
              อ่านตามLink http://www.tomshardware.com/2007/12/..._motherboards/ เลยท่าน จะเข้าใจ Most AM2 Motherboards Not Phenom Ready

แนะนำนะครับ DFI-NF570SLi M2-G ของท่านจับ BE ยัดดีกว่าครับ
              BE ตัวใหนละครับ

Comment

ณ ตอนนี้ยังไม่ได้

แต่ในอนาคตอันใกล้ คงได้แน่นอนครับ

Comment

อืม
                  ยังงี้นี่เอง ไม่เป็นไร ยัดไม่ได้ เอา M2N-E มาสวมแทน แต่ก็ถามเฉยๆยังไม่คิดจะซื้อ

ขอบคุณครับ

ก็ขึ้นอยู่กับ DFI ละน่ะ ว่าจะทำไบออสให้รึเปล่า ของ Asus ชิพ 570 เหมือนกันยังทำมาเลย

Comment

เท่าที่รู้ DFI INFINITY SLI-M2 ชิป nForce4 SLI ใส่ อากีนะ4หัวไม่ได้ครับลองแล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      BE ตัวใหนละครับ
                      ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ
                      Attached Files

Comment

ทางที่ดีผมว่านะ ถ้าเสียดาย DFI-NF570SLi M2-G หา CPU AM2 2หัว REV G1 หรือG2 มาเล่นไปก่อนดีกว่าครับ และถ้าคิดจะเล่น PHENOM จริงๆ ผมว่ารอ บอร์ด ship nForce 780a SLI หรือไม่ก็ 750a SLI ดีกว่าครับ อดทนอิกนิดไม่นานเกินรอ เพราะถึงตอนนี้ DFI-NF570SLi M2-G จะใส่ PHENOM ได้ก็ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพครับ (ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถูกผิดขออภัยด้วย)
                        Attached Files

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
                          ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ
                          อืม ขอบคุณครับ ก็แรงดีนะ 3 Gแนะ ฮุๆๆ

ส่งสัย ต้อง ขาย ตัวที่ใช้อยู่ ทิ้งซะแล้ว ครับ

เกิบเงินไป ซื้อ ฟีนอม 555

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            อืม ขอบคุณครับ ก็แรงดีนะ 3 Gแนะ ฮุๆๆ

ส่งสัย ต้อง ขาย ตัวที่ใช้อยู่ ทิ้งซะแล้ว ครับ

เกิบเงินไป ซื้อ ฟีนอม 555
                            ถ้าได้มาครอบครองละ มาโชว์ความแรงให้ชมด้วยนะครับ

Comment

อ่อ ถ้าใช้ M/B ที่มี SB600 Chipset ระวังแมลงกวนใจนะครับ ...... ขอความแรงจงอยู่คู่คุณ

Comment

Working...
                              X