Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อความช่วยเหลือเรื่องกู้ข้อมูล HDD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อความช่วยเหลือเรื่องกู้ข้อมูล HDD ครับ

ข้อความช่วยเหลือด่วนครับ
    ตอนแรกก็ใช่งานได้ปรกติ แต่เกิดปัญหาอะไรไม่ทราบ วินโดวมองเห็น HDD แต่เข้าไม่ได้ มันจะให้ฟอเมทอย่างเดียวเลยทุกครั้งที่คลิกเพื่อจะเข้า

มีวิธีแก้มั้ยครับ งานเยอะมากในนั้น สำคัญมากๆด้วย มีวิธีแก้มั้ยครับ

ใจเย็นๆครับ อย่าพึ่งตื่นเต้นครับ
    ---------------------------
    เอาฮาร์ดดิสก์ไปจั้มกับเครื่องอื่นครับ
    จากนั้นโอนข้อมูลที่สำคัญออกมาจากฮาร์ดดิสก์ลูกเก่าครับ
    ใส่เครื่องที่เราเอาฮาร์ดดิสก์ไปต่อครับ แล้วเขียนใส่แผ่นแบ๊คอัพไว้ครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      ใจเย็นๆครับ อย่าพึ่งตื่นเต้นครับ
      เอาฮาร์ดดิสก์ไปจั้มกับเครื่องอื่นครับ
      จากนั้นโอนข้อมูลที่สำคัญออกมาจากฮาร์ดดิสก์ลูกเก่าครับ
      ใส่เครื่องที่เราเอาฮาร์ดดิสก์ไปต่อครับ แล้วเขียนใส่แผ่นแบ๊คอัพไว้ครับ

คือเอาไปเสียบต่อเครื่องอื่นมันก็จะถามว่าจะฟอเมทมั้ย มันเข้าไม่ได้เลยครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม recover กู้ข้อมูล ดูครับ
        -------------------------
        ถ้าไม่ได้อีก เป็นผมก็คงจนมุมเหมือนกันครับ

Comment

Working...
        X