Announcement

Collapse
No announcement yet.

canon mp160 เติมหมึกแล้วขึ้นว่าหมึกหมดทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• canon mp160 เติมหมึกแล้วขึ้นว่าหมึกหมดทำไงดี

เติมหมึกสีดำไปครั้งแรกก้ใช้ได้ปกติพอหมดคราวนี้เติมไปแล้วพอใส่ไปแล้วมันบอกว่าหมึกหมดทำไงดีครับ
    ที่เครื่องขึ้น รหัส E 4 ปริ้นอะไรไม่ได้เลย ต้องส่งงานด้วยเซ็งเลย

เครื่องมันเช็คไม่เจอตลับหมึกครับ วิธีแก้นะครับ กดปุ่มซ้ายสุดที่เป็นรูปเครื่องมือ ( ไขควงกับคีม ) 1 ครั้ง แล้ว กดปุ่ม Color 2 ครั้ง กดแบบเร็วนะครับ และเวลาจะเติมหมึกครั้งต่อไปก่อนจะถอดตลับหมึกออกจากเครื่องปริ้นให้ถอดปลั๊กไฟก่อนทุกครั้งด้วย เมื่อจะใส่ตลับหมึกกลับเข้าไปเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วจึงค่อยเสียบปลั๊กไฟ ทำแบบนี้ทุกครั้งที่จะถอดตลับหมึกออก
    Last edited by E6420; 7 Jan 2008, 23:36:07.

Comment

เครื่องมันเช็คไม่เจอตลับหมึกครับ วิธีแก้นะครับ กดปุ่มซ้ายสุดที่เป็นรูปเครื่องมือ ( ไขควงกับคีม ) 1 ครั้ง แล้ว กดปุ่ม Color 2 ครั้ง กดแบบเร็วนะครับ และเวลาจะเติมหมึกครั้งต่อไปก่อนจะถอดตลับหมึกออกจากเครื่องปริ้นให้ถอดปลั๊กไฟก่อนทุกครั้งด้วย เมื่อจะใส่ตลับหมึกกลับเข้าไปเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วจึงค่อยเสียบปลั๊กไฟ ทำแบบนี้ทุกครั้งที่จะถอดตลับหมึกออก
      Last edited by E6420; 7 Jan 2008, 23:36:22.

Comment

ถ้ายังไม่หายส่งซ่อมครับ

Comment

ได้แล้วครับขอบคุณมากเลยครับ

Comment

ใช้ได้กับ MP160-MP145 ถ้าจำไม่ผิดรุ่น

Comment

Working...
            X