Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆใครใช้ ลําโพง ยี่ห่อ Divoom บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆใครใช้ ลําโพง ยี่ห่อ Divoom บ้างครับ

ตามนั้นครับ เป็นยังงั้ยบ้างครับ ตอนนี้ ผมใช้ Divoom Morro 321 เสียงดีเป็นบ้าเลยครับ ใช้กับ การ์ดเสียง Creative ชื้อเมื่อเร็วๆนี้เองครับ สั้งจาก เวบ Bigitshop.com ราคาไม่เกินตัวเลยครับ 450 บาท อยากให้ลองมาเล่นตัวนี้กันบ้างครับ

เคยใช้แต่รุ่น Divoom Xforce5 ครับ (^-^)

Comment

กำลังจะได้ใช้ Xfocre5 ครับ

Comment

เสียงตัวนี้ก็OKครับ แต่อย่าเอาไปเทียบกับตัวแพงๆละ

Comment

X FORCE 5 แนวเสียงเป็นยังไงบ้างครับ..กำลังจะซื้อเหมือนกัน

Comment

Titan

เพิ่มเงินอีกหน่อย (200-300) เล่น Titan Series เสียงดีกว่า

Comment

ผมครับ เมื่้อปีที่แล้วผมซื่อ Divoom Comet-D2 มาใช้เหมือนกัน เสียงดีใช้ได้เลยฟังเพลงดูหนัง ต่ำกลางแหลมแจ่ม เบสนี่ซะใจเข้าหน้าอกตึกๆเลย แต่ใช้ได้อาทิตย์เดียวผมก็ไปเอาเงินคืนเพราะ เวลาเล่นเกมส์ ตู้ซัพไม่ดังเลย ดังแต่ satelites อ่ะ ส่วนดูหนังDVD5.1ตู้ซัพก็ไม่ดังเช่นกัน ต้องไปปรับในPowerDVD output เป็นแบบ CLMAI-2 มันถึงจะดัง แถมผมไปลองที่ร้านมันเป็นเหมือนกันหมดทุกตัวเลยอ่ะ(ปรับsoundcardเป็น5.1เมื่อไหร่ซัพเงียบเมื่อนั้น) แต่เจออยู่โปรแกรมนึงที่ดังครบ คือ JetAudio อ่ะ งงมาก
              แต่ถ้าแก้ปัญหานี่ได้ ในงบ5พันนี่ตัวนี่ผมว่าคุ้มที่สุดแล้วอ่ะ

ไอ้ตัวนี่อ่ะครับ
              http://www.divoom.com/d2.asp

Comment

ผมก็ใช้ Divoom Comet-D2 เหมือนกันแต่ใช้กับการ์ดออนบอร์ด 7.1 ch.ไม่เห็นมีปัญหาครับเสียงออกครบ
                ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ คุณภาพถือว่าคุ้มค่ากับราคามาก ๆ

Comment

ใช้ X focre 5 ครับ
                  กลาง สูง แหลม ดีมากครับ ^^
                  แต่ผมเห็นว่าเบสนี้ไม่ค่อยดีเท่าไรนะ ตัวซัพนี้ผมแทบไม่ได้ยินเสียงเบสขากมันเลย (ฮา)
                  โดยรวม ผมว่าโอเคครับ

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
                    ผมก็ใช้ Divoom Comet-D2 เหมือนกันแต่ใช้กับการ์ดออนบอร์ด 7.1 ch.ไม่เห็นมีปัญหาครับเสียงออกครบ
                    ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ คุณภาพถือว่าคุ้มค่ากับราคามาก ๆ
                    จริงเหรอครับ ทำไมผมลองกับเครื่องเพื่อนsound onboard เหมือนกันทั้งสองเครื่อง เครื่องผมด้วย(x-fi) แล้วก็เครื่องที่ร้านที่ซื่อมาด้วยเป็นเหมือนกันหมดเลย
                    อาการคือ setค่าที่ soundcard เป็น5.1 แล้วลองเล่นเกมส์ดูเช่น Lost planet เสียงซัพหาย อ่ะครับ จน Com7 คืนเงินให้ผมอ่ะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                      จริงเหรอครับ ทำไมผมลองกับเครื่องเพื่อนsound onboard เหมือนกันทั้งสองเครื่อง เครื่องผมด้วย(x-fi) แล้วก็เครื่องที่ร้านที่ซื่อมาด้วยเป็นเหมือนกันหมดเลย
                      อาการคือ setค่าที่ soundcard เป็น5.1 แล้วลองเล่นเกมส์ดูเช่น Lost planet เสียงซัพหาย อ่ะครับ จน Com7 คืนเงินให้ผมอ่ะ
                      ลองปรับ bass redirect ยังคับ?

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                        ลองปรับ bass redirect ยังคับ?
                        ลองหมดทุกวิธีทางแล้วครับ ที่เบสไม่ใช้ว่าเสียงมันเบานะครับ แต่มันเงียบไปเลย-*- แต่ถ้าปรับเป็นสเตอริโอ ดังครับเสียงแจ๋วเลยครับ แต่ไม่รู้ของล๊อตใหม่ๆอาจจะแก้ปัญหาแล้วก็ได้ เพราะผมซื่อมาตอนปีที่แล้ว ทางCom7 เช็คแล้วมันก็เป็นเหมือนกัน เห็นบอกโทรไปถาม sell ต่างประเทศอะไรกันก็ไม่รู้สรุปผมได้ตังคืน

Comment

ดีจังอยากได้ตังคืนบอก พูดอย่างไงอะครับ บอกสูตรหน่อยอิอิ

Comment

ผมใช้ titan777 เสียงก็ใช้ได้อยู่นะ แต่แจ๊กผมมันแตกล่ะ

Comment

xforge 1H

ผมใช้ ตัวนี้อะครับ xforge 1H ลืมดูว่า ปรับ ที่รีโมทหมดเลย กำลังจูนอยู่ อายุ 1 วันครับ

Comment

Working...
                              X