Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นไหมครับ สำหรับ เม๊าเลเซอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นไหมครับ สำหรับ เม๊าเลเซอร์

ไม่ทราบว่า เม๊าเลเซอร์ ดีกว่า ออฟติคอล อย่างไรบ้างครับ พอดีจะหามาใช้บ้างนะครับ จริง ๆแล้ว มัน จำเป็นไหมครับ และ ถ้าดี ยี่ห้อไหน น่าใช้ที่สุดครับ อยากให้ผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ กำลัง จะไปซื้อมาใช้ สักตัว อ้อ ลืม อีกเรื่อง นึง ครับ แบบมีสาย กับ แบบไม่มีสาย อย่างไหน ดี
    กว่ากัน ครับ เอาโดยรวมก็ได้นะครับ

แพงกว่าครับ โลจิเทค ไมโคชอฟ ดูประกัน Synnex ก็ดจะดีกว่านะ

Comment

มันดีกว่า ออฟติคอล มากไหมครับ และ มีสายกับไม่มีสายอย่างไหน เวิคกว่าครับ รบกวนคุณ E6420 ด้วยนะครับ

Comment

เลเซอร์ดีกว่าที่ความละเอียดมันเยอะกว่าอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว แล้วก็การสะท้อนจากพื้นทำได้ดีกว่า ออฟติคอล
        ส่วนมีสายหรือไม่มีสาย ตอนนี้ผมใช้แบบ Wireless อยู่ก็ใช้ดีครับไม่มีปัญหาใดๆ แต่ข้อเสียคือต้องใส่ถ่านเท่านั้นเองครับ ระยะได้ 8 เมตรครับ ผมใช้ของ Logitech อยู่ครับ ชุด เม้า+คีย์บอร์ด

Comment

...ถ้าไม่อะไรมากไปหาApoxก็ได้ครับแบบมีสายตัวหนึ่งราวๆ400มั้งครับ

Comment

ดีกว่าแน่ออฟติคอล ชอบแบบไหนละครับ สายก็ดีไม่เปลืองไฟแน่นอน ไร้สายเท่ดีหรูหราแต่ต้องเลือกที่ประหยัดถ่านหน่อย ลองพิจารณาดูครับใจเย็น ยํ้าขอเป็นประกันของ Synnex ก็แล้วกัน

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิค ทุกท่านเลยครับ ที่ให้ข้อมูล นะครับ

Comment

มันมีความเที่ยงตรงแม่นยำกว่าเม้าส์แบบแสงครับ เพราะใช้เลเซอร์แทนแสงสีแดงที่เป็นคลื่นสั้นเดิม
                และสามารถใช้กับวัสดุรองเม้าส์สีใดก็ได้ โดยทีไม่เกิดความผิดเพี้ยนของการระบุตำแหน่ง ซึ่งต่างจากไฟสีแดงที่
                สามารถถูกดูดกลืนจากวัสดุรองที่มีการกระจายของแสงมาก ทำให้เกิดอาการเคอร์เซ่อร์เพี้ยนครับ

ถ้าเมาส์เลเซอร์ ค่ายดังๆก็เห็นจะมีแค่ไม่กี่เจ้า Razer, Logitech, Microsoft ครับ แต่ผมใช้Microsoft

อันนี้เป็นข้อมูลคร่าวๆที่อ่านมานานแล้วครับ(บวกความเข้าใจส่วนตัว) ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

Comment

หลักการก็มีข้อแตกต่าง ใช้จริงก็ไม่ค่อยรู้สึกไร ผมว่านะ

Comment

ผมใช้A4 X7 อยู่อะครับสูงสุด 2500DPI ราคา750

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
                      หลักการก็มีข้อแตกต่าง ใช้จริงก็ไม่ค่อยรู้สึกไร ผมว่านะ
                      ใช่ครับผม จะรู้สึกจริงๆก็ตอนเร่งสูงสุดและเล่นเกมFPS หรือRTSน่ะครับ งานทั่วไปมันไม่ต่างเลย
                      ออกจะใช้แล้วแปลกมือกว่าด้วยซ้ำ - -"

Comment

ดีตอนเล่นเกม

Comment

เป็นความรู้ใหม่อีกแล้ว เม้าเลเซ่อ กับ เม้าออพติก แต่ก่อนนึกว่ามันเป็นอันเดียวกันซะอีก แต่ตอนนี้ก็คิดว่ามันเป็นอันเดียวกันอยู่ เพราะถึงจะใช้แสดงสีแดงหรือแสงเลเซ่อสีแดง ความหมายมันก็คือ ออพติก นั่นเองเองเอง

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน A4Tech X7 ปรับความเร็วได้ตั้งแต่ 600-2500 DPI

Comment

ขออนุญาติจขกท. ถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับสำหรับคนใช้ไร้สาย
                              เม้าส์ไร้สายที่ท่านใช้อยู่มันสามารถใช้งานได้นานเท่าไหร่ต่อการชาร์ต หรือเปลี่ยนถ่านครั้งนึงครับ
                              แล้วเมาส์ไร้สายที่ดีๆ และประหยัดถ่าน ควรเป็นรุ่นที่มีราคาขั้นต่ำเท่าไหร่ขึ้นไป
                              แล้วก็ช่วยแนะนำเม้าส์ออฟติคัลไร้สายรุ่นที่ท่านเห็นว่าคุ้ม คือ คุณภาพดีแต่ราคาไม่แพงให้หน่อยครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X