Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 ผม98 องศา.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 ผม98 องศา.

ผมเพิงไปถอย 3850 512m. sapphire 669/829 ไช้งานเดิมๆไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเรยนะงับ เวลาไช้งานปกติ(เนตทั่วไป) มันจะร้อนมากเรยนะงับ55 องศาขึ้นตลอด พอเล่น CRYSISเท่านั้นแหละงับทะลุพรวดไป95อัพ(ขนาดติดแอร์นะ) เปิดแอร์เปิดฝาเคสแล้วเอาพัดลมอัด พอประคองไปได้95 ไม่งั้นขึ้นไป100 เดิยวพังงับ พัดลมVGAก็หมุนนะงับแรงแระเสียงดังด้วย 3850 ของผมมีอะไรผิดปกติหรือเปล่างับ ทำไมมันร้อนบ้าคลั่งขนาดนั้น แล้วที่เหนเพื่อนๆบอกว่าสามารถปรับพัดลมได้ปรับตรงไหนงับ
    รบกวนทีนะงับ

อืมหืมม ไข่สุก

Comment

ปรับพัดลมใน Riva 70% ขึ้นไปช่วยได้อีกเยอะครับ

Comment

ผมไม่ได้มาถามหาวิธีต้มไข่นะก๊าบ ร้อนไม่ร้อนคิดดูสติกเกอร์รูปผู้หญิงบนการ์ดลอกออกมาได้เฉย ถ้าแก้ไขไม่ได้ก็จะส่งเครมแย้วนะ เอามาได้แค่วันเดิยวเองง่ะ(มีไครที่ไช้งานอยู่รบกวนบอกทีว่าปกติหรือเปล่างับแต่ผมว่าไม่นะ
        )

Comment

RIVA ต้องDOWNLOADไช่มั้ยงับ

Comment

แต่เด๋วๆครับก่อนจะไปใช้ riva มันคือความร้อนปกติ เหรอ ผมว่าถ้ามันไม่ปกติสงเครมก่อนดีกว่าไหม

Comment

ปกติครับ

run windown ธรรมดาก็ 65-70 องศาแล้วครับ
              ยิ่ง crysis ก็ลาก่อนละครับ โมพัดลมช่วยคุณได้ครับ

ของมันแรง ก็ต้องร้อนแรงตามชื่อละครับ

ของผม HD3870 Run window ก็ 33-37 องศา

เล่น crysis ก็ 41-44 องศาครับ

Comment

เอ๋ ผมเซท CRYSIS ALL HIGH 1140X900 นี่มีส่วนมั้ยงับ

Comment

3850 เล่นเกมส์ 95-100 ลวกไข่สุกได้นิปกติเหรอนี่ ไมมันร้อนจังแหะ

Comment

Originally posted by MANIVA View Post
                    เอ๋ ผมเซท CRYSIS ALL HIGH 1140X900 นี่มีส่วนมั้ยงับ
                    มีผลแน่นอนครับ..

มันร้อนจริงๆ เปิดเครื่องไม่ถึง 2 นาที จับซิงค์การ์ดก้อร้อนจี๋แว้ววว

แต่ระดับ 98 นี่จับที่ชิพ คงเนื้อไหม้แน่เลยย

Comment

ร้อนเกินไปน่ะนี่ ไดรเวอร์ลองเปลี่ยนดูยังครับ ช่วยได้ในระดับนึง

Comment

ของผม7.11งับ ตอนนี้ได้ RIVAมาแล้วงับ เซทตรงไหนเข้ายังงัยรบกวนบอกผมทีนะงับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=1582228

เข้ากระทู้นี้เลยครับ มีวิธีบอกไว้แล้ว

ปรับ 100% ไปเลยก็ได้ เย็นดี แต่เสียงดังโคตรๆๆ

Comment

ปัญหามากแก้ไม่ได้ก็เครมโลด

Comment

ปรับพัดลม100เปอได้แล้วงับ ตอนนี้ไม่ร้อนแล้วครับ ปกติ ตอนนี้อยู่ที่ 42-45 ถ้าเล่น CRYSIS จะอยู่ที่55-62 ไม่เกินนี้นะครับ ขอบคุณ คุณ GEM-7 และเพื่อนๆชาวคณะทุกท่านเรยครับ(นึกว่าพลาดไปซื้อหม้อหุงข้าวมาซะแล้วสิโฮะๆๆๆๆ)

Comment

Working...
                              X