Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการทราบวิธีการ OC Sempron LE-1150 65nm+Asrock AliveNF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการทราบวิธีการ OC Sempron LE-1150 65nm+Asrock AliveNF6G-VSTA

ใครมีวิธีโอเวอร์คล็อก CPU Sempron LE-1150 65nm บนบอร์ด Asrock Alive NF6G-VSTA+RAM 1g*4 PC2 800 แบบแรงสุดๆ โดยใช้ระบบระบายความร้อนแบบเดิม ให้ประสิทธิภาพ+เสถียรภาพ+ปลอดภัยต่อซีพียู ขอสูตรการโอเวอร์คล็อกด้วยนะคะ ไม่เคยทำค่ะแต่อยากลองดู ไม่รู้ว่าจะเวิร์คมั้ย
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ตอบค่ะ

เฮ้อ... ไม่มีใคร ที่ จะ ตอบ กระทู้เราเลยหรอ เนี้ย.....

Comment

เอ่อ ... ไม่รู้จะแนะนำยังไงอ่ะครับเพระผมก้อมือใหม่หัดคล๊อกเหมือนกันครับแต่ถ้าเจอเพื่อนผมมันคล๊อกเก่งเด๋วให้มันมาบอกคับ

Comment

Originally posted by tatafei View Post
        ใครมีวิธีโอเวอร์คล็อก CPU Sempron LE-1150 65nm บนบอร์ด Asrock Alive NF6G-VSTA+RAM 1g*4 PC2 800 แบบแรงสุดๆ โดยใช้ระบบระบายความร้อนแบบเดิม ให้ประสิทธิภาพ+เสถียรภาพ+ปลอดภัยต่อซีพียู ขอสูตรการโอเวอร์คล็อกด้วยนะคะ ไม่เคยทำค่ะแต่อยากลองดู ไม่รู้ว่าจะเวิร์คมั้ย
        ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ตอบค่ะ

ลองดูเป็นแนวทางครับ...
        ถึงแม้ M/B คนละ Model กัน แต่ไส้ใน การ Config BIOS ใกล้เคียงกันครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...=231865#231865

.

Comment

ขอบคุณมากๆ เลย ง้าบ สำหรับ คำ ตอบ ของ ทุก ท่าน ขอคุณ คร้าบเจ้านาย......

Comment

ถ้าอยากจะแรงแบบสุดๆมันก็คงต้องสวนทางกับความต้องการให้ปลอดภัยต่อซีพียูหละครับ

Comment

Working...
            X