Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไหนๆใครมี P5E ลองแง้มๆ สติ๊กเกอร์ดูหน่อย ดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไหนๆใครมี P5E ลองแง้มๆ สติ๊กเกอร์ดูหน่อย ดิ

ได้ข่าวว่ามันคือ Maximus Formula ดีดีนี่เอง จะมีใครกล้าแกะมั้ยงะ อิอิ ถ้าลองแกะแล้วถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยนะ สติ๊กเกอร์ที่เขียนว่า P5E น่าจะอยู่ระหว่างช่อง Pci-E

รู้สึกเคยเห็น Maximus แกะสติกเกอร์ เขียน P5E จากเว็ปนอกนะครับ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
      รู้สึกเคยเห็น Maximus แกะสติกเกอร์ เขียน P5E จากเว็ปนอกนะครับ

ตามนั้นคับผม ผมเคยเห็นเหมือนกัน เห็นเค้าบอกว่ามานคล้ายๆๆกันน่ะต่างกันไม่มากคับผม

Comment

มานคือmaximus formular ตัดoptionครับ เหมือนตอน P5N32-E SLI นั่นแหละ Striker ตัดoptionดีๆนี่เอง

Comment

ใช่ครับ
          ข้างล่างสติ็กเกอร์ P5E เป็นคำว่า Maximus Formula ครับ

Comment

ตกลงมันถูกหมวดมั้ยเนี่ย -*-

Comment

เอามาให้ดูกันเต็มๆมันคือฝาแฝด ลูกพี่-ลูกน้องกัน ต่างกันตรงปุ่มpower / Restart

Comment

ถ้าดูจากภายนอกแล้วจะมีจุดแตกต่างของ2รุ่นนี้อยู่ตรง
                1.maximus มีปุ่ม Power และปุ่ม Restart มาให้บนบอร์ดตรงด้านขอบซ้ายของบอร์ด แต่ P5E มะมี
                2.จุดต่อพัดลม maximus น่าจะเยอะกว่า P5E ประมาณ 3 ที่
                2.1 มุมขวาบนสุด ของP5E มะมี
                2.2 ตำแหน่งบน port SATA ตัวซ้าย P5E มีอันเดียว Maximus มี2อัน
                2.3 ที่มุมซ้ายบน ของP5E มะมี

Comment

หาชิปที่หายไปมาบัดกรีใส่ก็กลายเป็น Maximus แล้วครับ
                  ^
                  ^
                  ^
                  ตอบกระทู้ได้เกรียนจริงๆเลยเรา ^_^

Comment

Working...
                  X