Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Crucial Ballistix Tracer 2GB PC2 6400 Tracer LED + EPP ท่านใดใช้อยู่ช่วยเข้าหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Crucial Ballistix Tracer 2GB PC2 6400 Tracer LED + EPP ท่านใดใช้อยู่ช่วยเข้าหน่อย

ท่านๆทั้งหลาย ผมไม่ใช้แรมเทพสักเท่าไร
    ขอถามว่า

ผมใช้อยู่ รุสึกว่ามานจะค่อนค้างร้อน มานปกติรึปาวครับ
    เหมือนท่านอื่นๆรึปาวว

อีกข้อนะครับ
    ใช้ไฟกันเท่าไรอ่ะครับ

ผม 2.15 กัวมานร้อน

หรือยิ่งน้อยแล้วร้อน

ช่วยหน่อยนะครับ ท่ากูรู

ดันๆ

Comment

ไฟ 2.15 v ถ้าเป็นแรมเดิมๆที่ไฟ 1.8 v มันสูงขึ้นก็น่าร้อนนะคับ แต่สเป็คของแรมท่านมันให้ใช้ไฟเท่าไหร่อ่ะคับ ของผมใช้ไฟ2 v แต่บอร์ดจ่ายจิงก็ดร็อปลงประมาณ 0.5v

Comment

ก้สมควรร้อนเพิ่มนิดหน่อยนั่นแหละครับมีไฟวิ่งด้วยนี่

Comment

เดิมๆ มัน ถ้าที่ 800 4-4-4-12 มันไฟ 2.2 ม่ายช่ายเหรอ ==a"
          1.8 นั้นมันสำหรับ 800 5-5-5-18

ps แต่ของผมตอนนี้วิ่งที่ 1080 5-5-5-15 2.2V ^^"
          Attached Files

Comment

แค่นั้นไม่ร้อนหรอกครับ ยังเย็นๆ อยู่เลย

ผมอัดตัวซิงค์เหลืองที่ 2.3V รัน 24x7 บัส 1100 CL4-4-4-4 ครับ

สุก 555+

Comment

ผมใช้อยู่ 2.1ครับ แต่ไม่ได้โอ ถ้าโอก็2.3ดันสุดบอร์ด ส่วนเรื่องร้อนมันต้องร้อนแน่ครับ หาหัดลมใส่ให้มันหน่อยครับ เรื่องร้อนก็หมดไป ไม่มีปัญหา

Comment

ใช้ไฟ 2.2 อยู่ครับ บัส 840 cl 4-4-4-12

Comment

Working...
                X