Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC ไปแล้วเล่นเกมส์เครื่อง Restart ครับ ความร้อนแค่ 47 เอง งง ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC ไปแล้วเล่นเกมส์เครื่อง Restart ครับ ความร้อนแค่ 47 เอง งง ช่วยทีครับ

Spec ตามลายเซ็นต์ครับ เนื่องจากผม OC ไป 11*333 ทดแรม 1:1 มันก็เปิดติดปกติ แต่ไปเล่น Crysis ได้ประมาณ 20 กว่านาทีเครื่องก็ Restart แต่ยังคงค่าที่ OC ไว้อยู่ แต่ถ้าเล่น Dot A หรือเกมส์เบาๆ ไม่เป็นไร

ตอนเล่นผมกดออกมาดู T แค่ 47 เองครับ พอเครื่องมัน Restart ผมก็รีบกดเข้า Bios ไปดู T ใน Bios มันก็เห็นเป็น 45 เอง ก็งงว่าร้อนแค่นี้ Restart เลยหรือ

แต่ถ้า OC ไป 9*333 ทดแรม 1:1 เล่นอะไรยังไงก็ไม่มีปัญหา งงครับ ผู้รู้ช่วยผมที

ปล. ซิ้งค์เดิม ปรับไฟ Auto ครับ

ปรับไฟ manual ซัก 1.4 ครับ

Comment

ดูpower supplyครับ

Comment

คล๊อกไม่เสถียร ลองเพิ่มไฟดูซิครับ

Comment

เรื่่องเพิ่มไฟนี่ผมกลัวจริงๆ เลย แต่ก็จะลองดูครับ
          (เสี๊ยว... เสียว)

Comment

มาไกลแล้วครับ ลดคล็อกลงครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
              คล๊อกไม่เสถียร ลองเพิ่มไฟดูซิครับ
              OC แบบนี้ 9*333 ตามรูปมันใช้ไฟเท่าไหร่อ่ะครับ

ปล. ผมมีเงินอยู่ 1,000 บาท พอจะหาซิ้งค์ตัวไหนดีให้ cpu ผมได้มั่งครับ หรือว่าจะให้ผมเก็บเงินอีกหน่อยแล้วค่อยไปซื้อ...(แนะนำหน่อยครับ)
              Attached Files

Comment

CPU ที่มีความถี่สูงแน่นอนครับว่า มันต้องใช้ไฟฟ้าที่มากขึ้นตามแน่ๆ ล่ะครับ

เล่น Clock มาตั้ง 3.6 ถือว่ามาไกลมากๆ แล้วนะครับ แล้วยังต้องมาเดือดร้อนเรื่องเพิ่มไฟ หาหาซิงค์และพัดลมใหม่มาแต่ง

เป็นผมผมยอมลด Clock ลงมาดีกว่าครับ เอาสัก 3.2 GHz ก็แรง ไม่รู้จะแรงไปไหนแล้วครับ 3.6 มันแรงเกินไป ครับ ไม่รู้จะเอาไปใช้ทำอะไรตั้งขนาดนั้น

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                  CPU ที่มีความถี่สูงแน่นอนครับว่า มันต้องใช้ไฟฟ้าที่มากขึ้นตามแน่ๆ ล่ะครับ

เล่น Clock มาตั้ง 3.6 ถือว่ามาไกลมากๆ แล้วนะครับ แล้วยังต้องมาเดือดร้อนเรื่องเพิ่มไฟ หาหาซิงค์และพัดลมใหม่มาแต่ง

เป็นผมผมยอมลด Clock ลงมาดีกว่าครับ เอาสัก 3.2 GHz ก็แรง ไม่รู้จะแรงไปไหนแล้วครับ 3.6 มันแรงเกินไป ครับ ไม่รู้จะเอาไปใช้ทำอะไรตั้งขนาดนั้น

ขอบคุณครับผม ก็พอดีผมไปอ่านกระทู้ไหนจำไม่ได้แล้วครับ เขาบอกว่า HD3850 ปรับ Crysis hight ถ้า CPU ไม่ถึง 3.0GHz จะดึงพลังสีแดงไม่เต็มที่ ผมก็เลย OC มาที่ 3.0 เห็นว่ามันดีขึ้น เลยอัดไป 3.6 เลยแต่มันเล่นได้ประมาณ 20 นาทีก็ Restart แหละครับ ก็เลยสงสัยว่า T แค่ 47 เองรีได้ไง(ตอนแรกไม่รู้ครับว่าไฟไม่พอ เพราะเห็นว่า Auto แล้วมันน่าจะปรับเอง)

แต่ถ้าลดเหลือ 3.2 Boot ไม่ขึ้นครับ ต้อง 3.0 หรือ 3.33 และ 3.6 งง อีกที

Comment

เปลี่ยนตัวคูณแล้วดัน FSB
                    เพิ่มไฟแรม

Comment

ขอบคุณครับผม ก็พอดีผมไปอ่านกระทู้ไหนจำไม่ได้แล้วครับ เขาบอกว่า HD3850 ปรับ Crysis hight ถ้า CPU ไม่ถึง 3.0GHz จะดึงพลังสีแดงไม่เต็มที่ ผมก็เลย OC มาที่ 3.0 เห็นว่ามันดีขึ้น เลยอัดไป 3.6 เลยแต่มันเล่นได้ประมาณ 20 นาทีก็ Restart แหละครับ ก็เลยสงสัยว่า T แค่ 47 เองรีได้ไง(ตอนแรกไม่รู้ครับว่าไฟไม่พอ เพราะเห็นว่า Auto แล้วมันน่าจะปรับเอง)

แต่ถ้าลดเหลือ 3.2 Boot ไม่ขึ้นครับ ต้อง 3.0 หรือ 3.33 และ 3.6 งง อีกที
                      ถ้างั้นคุณต้องเลือกแล้วล่ะครับว่า 3.0 เล่นดีใช้ได้ เล่นได้เรื่อยๆ กับ 3.6 เล่นได้ดีสุดๆ แรงโข แต่มีดับ คุณจะเอาอะไร ครับ

Comment

Working...
                      X