Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีเจาะฝา Case หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีเจาะฝา Case หน่อยคับ

ช่วยบอกวิธีเจาะฝา Case หน่อยคับ เขาเจาะกันยังไง แล้วผมอยากทราบว่า ไอแผ่นพลาสติกใสเขาขายกันยังแล้วหาซื้อได้ที่ไหนคับ ขอบคุณคับที่แนะนำ

สว่านเจาะ ต่อด้วยเลื่อยฉลุ/จิ๊กซอ
    หรือหัวเจี่ยตัด เอางับ
    หรือเข้าร้านเชื่อมเหล็ก ละเลงงับ (ตามบุญตามกรรม กะตามฝีมือช่างนะเออ เหอๆ)

แผ่นพลาสติก เรียก แผ่น Acrylic (อคิลิก) แนะนำ ความหนาที่ 2 - 3 mm. งับ หาซื้อได้ตาม ร้านเครื่องเขียน (ตามห้างก็ พวก เดอมอ งับ B2S มะค่อยมีของ -*-) หรือ ตามร้านรับทำป้ายโฆษณาทั่วราชอาณาจักรงับ (แหล่งใหญ่ๆ กะ วงเวียน 22 กับ ลาดพร้าว ซ ไหนก็ม่ายรู้ ==")

Comment

วาดเเบบ เเล้วสว่านเจาัะ ถ้าเป็นวงกลมก็วงเวียนเจาัะก็ได้ เรียบกว่า เนียน

Comment

ขอขอบขุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

Comment

สรุปได้ไปทำยังอ่าคับ จ ข ก ท

Comment

จะทำ้ด้วยครับ แต่เสียตรงที่ว่าเมนบอร์ดมันไม่รองรับการOverclock เลยไม่ค่อยอยากทำ ถ้ามันOverclockได้ก็จะดี
            จะได้ทำเคสใหม่แบบระบายความร้อนสุดๆไปเลย คิดว่าคุ้มดี

Comment

เอามาโชว์บ้างนะคับ

Comment

ผมจะเอาไปเจาะเหมือนกัน แต่ยังหวั่นๆฝีมือช่าง- -

Comment

Working...
                X