Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำเครื่องโหลดบิต เน้นถูก+ประหยัดไฟ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำเครื่องโหลดบิต เน้นถูก+ประหยัดไฟ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ที่ใช้อยู่ตอนนี้มันเป็น duron800+256mb ram
    รู้สึกลง xp มันช้าเกินเลยใช้ me แต่มีปัญหาตรงผมโหลดไฟล์เกิน4gb ไม่ได้ จึงทำให้ต้องไปใช้ xp แทน
    ทำให้ต้องเปิดอีกเครื่องมาโหลดอยู่ดี
    พอจะมีเสปกแนะนำไหมครับ
    เน้นที่ราคาถูกและกินไฟน้อยๆ อุปกรณ์ขอเป็นมือสองครับ

ไม่รู้ว่าพวกออนบอร์ดหมดกับไม่ออนบอร์ดแต่รุ่นเล็กๆอย่างการ์ดจอหรือ lan นี่อย่างไหนจะกินไฟมากกว่ากันครับ

ใช้ BitBox เลยครับ ประหยัดไฟแน่

โหลดบิต แบบไม่ต้องเปิดคอมครับ !
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

...ไม่ลองไปหาเครื่องมือ2แถวเซียร์ดูล่ะครับ
      ของDellตัวหนึ่งราวๆ2500-4000ก็น่าจะเพียงพอต่อการใช้งานแล้ว ข้างในเป็นพวกออนบอร์ดเกือบหมดยกเว้นบางรุ่งที่มีการ์ดจอแยกต่างหาก

รึไม่ก็All in one ขิงToshiba ได้ เห็นมีบางตัวเป็นPIII 1333 แต่นานๆหลุดมาที

Comment

อย่าให้เสป็คนั้นน้าาาาา
        กินไฟตายเลย
        นี่ มันต้องเสป็กตามนี้นะ
        CPU AMD Sempron64 LE-1000 ฿1,000.00
        RAM Corsair VS DDR2-667 1GB ฿750.00
        MB ASRock AliveNF7G-VSTA ฿2,000.00
        HDD WD2500AAKS ฿2,600.00
        VGA onboard
        Case General ฿700.00
        รวม 7050.-
        แล้วหากล่องที่ทนความร้อนหน่อย มาใส่ รับรอง ไม่เปลืองไฟแน่นอน

Comment

ฮาร์ดดิส250ซัก2ลูก ก็น่าจะพอนะคับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
            อย่าให้เสป็คนั้นน้าาาาา
            กินไฟตายเลย
            นี่ มันต้องเสป็กตามนี้นะ
            CPU AMD Sempron64 LE-1000 ฿1,000.00
            RAM Corsair VS DDR2-667 1GB ฿750.00
            MB ASRock AliveNF7G-VSTA ฿2,000.00
            HDD WD2500AAKS ฿2,600.00
            VGA onboard
            Case General ฿700.00
            รวม 7050.-
            แล้วหากล่องที่ทนความร้อนหน่อย มาใส่ รับรอง ไม่เปลืองไฟแน่นอน
            ขอลดสเปก MB เป็น NF6p 1690
            กะแรม RC 590
            เหลือ6580บาท

Comment

จัดปาย

Comment

แพงจิต
                มือสองจะมีขายยังหว่า

Comment

ใช่ โค มาเช่าของผม มะ ฮา

Comment

ME เป็น FAT32 ครับ เก็บไฟล์เกิน 2 GB ไม่ได้ต้อง NTFS WIN2000 - NT - XP ครับ
                    เพิ่มเเรมกับ HDD อีกครับ

Comment

Working...
                    X