Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400 GS OC ยังไงอะพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400 GS OC ยังไงอะพี่น้อง

คือผมลองเเล้ว Shader มันไม่ขึ้น ใคร พออธิบายได้บ้าง จะเป็นพระคุณอย่างมาก

ใช้ไดร์เวอร์ใหม่ล่าสุด Riva ใหม่ล่าสุดยังครับ

กรณีที่ Shader ไม่โผล่ขึ้นมา เพราะ ไดร์เวอร์ไม่ Support กับ Riva 2.06
    วิธีแก้ไข คือ เปลี่ยนไดร์เวอร์ ถ้ายังไม่ได้อีกท่านต้องไปเปิดเองจาก Riva ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...4&postcount=17
    Last edited by Gearhead; 8 Jan 2008, 18:59:17.

Comment

รูปปลากรอบ
      *ยังไม่ลากนะ เดี๋ยวแต๊ป (โน๊ตบุ๊ก) หิหิหิ

Last edited by TWK.; 8 Jan 2008, 19:46:16.

Comment

โห ท่าน TWK mobile ก็มิละเว้น อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          รูปปลากรอบ
          *ยังไม่ลากนะ เดี๋ยวแต๊ป (โน๊ตบุ๊ก) หิหิหิ

ไม่คิดจะเปลี่ยนไดรเวอร์ซักหน่อยหรอท่าน
          ลองเปลี่ยนเป็นพวก 169.XX อาจจะเล่นเกมได้ดีขึ้นนิดนึง
          แก๊กเดียวก็เสร็จ

ทำไมของท่านมัน DDR3 หว่า ขำๆ
          Last edited by ยองยองซอย; 8 Jan 2008, 21:44:35.

Comment

ผมใช้ไดรฟเวอร์ 169.09 กับริว่า 2.06 ก็ลากได้ปกติดีนี่ครับ

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
              ทำไมของท่านมัน DDR3 หว่า ขำๆ
              RivaTuner 2.01 มันหลอนนะ 555+ ไม่ได้ Up หิหิหิ
              เป็น DDR2 เน้อ ใน GPU Z อะ ^^

Comment

Working...
              X