Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ CPU AM2 เล่น FILE MKV แบบลื่นหัวแตกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ CPU AM2 เล่น FILE MKV แบบลื่นหัวแตกหน่อยครับ

คือตามลายเซ็น มันยังเล่นกระตุกเลยครับ ชว่ยบอกหน่อยผมควรใช้ตัวไหนครับ

ปล.ไฟล์หนังผมเอาลง HDD แล้วนะครับ

ลองใช้ CoreAVC ช่วยครับผม รับรองลื่นแน่ๆ แต่ถ้า FFDshow กระตุกชัวร์ครับผม เพราะ FFDshow มันกิน spec โหดอ่ะ

Comment

สเป๊กขนาดนั้นแล้วยังเล่น mkv ไม่ลื่นอีกหรือท่าน-*- ผมว่ามันแปลกๆนะ

Comment

เวนิช 3000+ ยังเล่นได้เลยอะครับ เครื่องน้องผม

Comment

เล่นไม่ลื่นจริงเหรอครับ เครื่องผมก้เล่นได้ปรกติสุขดีนะครับ - -''

Comment

เครื่องเก่าผม XP1600 ยังเล่นลื่นเล้ย(กับบางโปรแกรมนะ)

Comment

OC ขึ้นไปซัก 3.0 ซิครับลื่นหัวแตกเลย การ์ดจอเทพแล้วแต่เครื่องมันอืด CPU ครับ

Comment

ถ้าเป็นพวก 1080P หรือ 1080i ที่ rip เป็น *.mkv มาจากพวก Blu-ray หรือ HD DVD จะกิน spec เครื่องพอสมควรเลยหน่ะครับ

Comment

เห้อ ๆ ลบ โปรแกรม โค๊ตออกให้หมด แล้วไปใช้ MPC HomeCinema ตัวเดียวพอ
                  หรือ ลง Km player พร้อมลง core AVC เลือกชุดใด ชุดหนึ่งหรือ ทั้งสอง เพราะมันไม่รบกวนกัน
                  คล๊อคความเร็ว CPU ขึ้นนิดหน่อย
                  อย่าลืม พวก k-lite เอาออกให้หมด อย่าให้เหลือนะเออ
                  720p สบาย
                  1080p อาจมีปัญหาเสียงไม่ตรงกับภาพ บ้าง
                  อันนี้ต้องแก้โดยการกำหนดค่าใน option (ไปดูที่ thai DVD.net)

Comment

เครื่องท่านแรงกว่าผมอีก ของผมยังดูลื่นๆเลย ใช้ vga onboard
                    ดูด้วย Media player classic + Core avc เคยลองเปิดทีเดียว 3 เรื่อง ยังไม่กระตุกเลย ไฟล์ MKV นี่แหละ

AMD X2 4200+
                    Ram 1GBx2
                    MSI K9AG neo2

Comment

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=42852

อ่านวิธีตั้งค่าได้ที่นี่เลยครับ

Comment

แล้วท่านใช้จอเหมาะกับงานหรือป่าว อาจเป็นที่จอก็ได้นะครับ เพราะเปกขนาดนี้ผมว่าลื่นหัวแตกแล้ว

Comment

เป็นปัญหาที่โปรแกรมมากกว่าครับsystemไม่มีปัญหาหลอกครับ ของผมก็5000BE ครับ การ์ดจอผมต่ำกว่าด้วยครับ
                          ลองดูที่ตัวโปรแกรมดูครับ มำตามที่ท่าน suwit2 ดูครับ
                          ผมใช้ MPC HomeCinema KMP PowerDVD 7.3

Comment

sempron 2800+

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                              sempron 2800+
                              เหมือนกันเลย ไม่กระตุก

Comment

Working...
                              X