Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K-E ออกbiosตัวใหม่แล้วจ้า 906

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K-E ออกbiosตัวใหม่แล้วจ้า 906

P5K-E ออกbiosตัวใหม่แล้วจ้า 906

เท่าที่ลองใช้ แก้ปัญหาแสดง ความร้อนเพี้ยนอย่างมากใน 901แล้ว

oc ได้ดีกว่าเดิม แม้ว่าจ่ายไฟ Vcore ตกไป0.1Vเลยก็ตาม แต่ocแล้วใช้ไฟน้อยกว่า biosตัวก่อนๆ แต่เสถียร เทสผ่าน

ความเร็วของ HDD เวลาอ่าน ไม่ตกเหมือนbios ตัวก่อนแล้วด้วย ครับ

ตอนนี้ใช้อยู่ดีมากครับ แนะนำให้อัพเลย ไม่ผิดหวักครับผม

จริงดิ ... เดี๋ยวจะลองมั่ง

ไม่ลองไม่รู้จริงมั้ย

sigpic

Comment

ลองแล้วเห็นว่ามานใช้ดีเลยบอกต่อคราบผม อิอิ

Comment

สิ่งที่เพิ่มมา

http://forums.overclockzone.com/foru...71#post1767071

Comment

โอ้ ดีมากเลยครับ ไบออสตัวนี้คงเขียนมาเพื่อป้องกัน user อัด vcore เยอะเกิน ผมปรับ 1.5250 มันจะจ่ายจริงเหลือ 1.4 เท่านั้นครับ เป็นระบบรักษาความปลอดภัยที่เยี่ยมจริง ๆ แต่ก็น่าแปลกนะครับ ปรับ 1.6 ขึ้นไปนี่จ่ายเกือบตรงเป๊ะเลยครับ

Comment

อัพแล้ว เพื่อรองรับ 45nm

Comment

ลองอัพแล้วครับ อุณหภูมิซีพียู ลงมาแยอะเลยครับ idleจาก 48 --> 33 ครับ

Comment

ของผมมันดันขึ้น
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142266

Comment

มีใครเป็นอย่างผมบ้างง่า หรือใครที่ทำแล้วขอดูอุณหภูมิหน่อย

Comment

เหอะๆๆๆ รืมบอกไปว่า ถ้าใช้biosของบอร์ด รุ่นที่ผลิตหลังๆ 703 มั้ง มานไม่มีโหลดในweb รู้สึกว่าจะดีอยู่แล้ว ไม่ต้องอัพก็ได้ แต่ใช้906ไปก็ได้ครับ ดีกว่าตัวเก่าแน่นอน เรื่องอุณภูมิอย่าไปสนใจมานครับ

วิธี เอากลับก็มีครับตามนี้ ถ้าอยากทำนะครับ วิธีนี้ทำได้100% ลองหมายรอบแล้ว

1. Copy any older BIOS with name P5KE.ROM to USB Flash Drive

2. Copy BIOS 0901 to USB Flash Drive

3. Setup ASUS EZ-Flash

4. Start flashing 0901 version. When process erasing BIOS will be started press reset button

5. MB will request drive with BIOS file with name P5KE.ROM. Will be flashing this version BIOS

6. Start Windows and flashing any version BIOS by Asus Update program. It’s delete any traces from 0901 version BIOS

7. Now You can flashing any BIOS version by EZ-Flash, AFUDOS and ASUS Update

Comment

เพื่อความสบายใจขอดู core 0-1 ของท่านหน่อยได้มั้ยคับ

Comment

ของผม E2180 OC ไป bus 400*9 3.6G ไฟ 1.43(ในbiosปรับไป1.55) idle 55 Full 80 แต่จริงๆมานกนไม่ถึงหลอกครับ ลองจับที่ฐานแล้ว ไม่ร้อนขนาดนั้น

Comment

กลุ้มตรง vcore หายไป 0.1 นี่ล่ะคับ 555 รอใส่ E8x00 แล้วค่อยอัพละกัน

Comment

ยอดๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

THANKKKKK
                              แต่ไฟDropลงเยอะเลย

Comment

Working...
                              X