Announcement

Collapse
No announcement yet.

อายุการใช้งานของการ์ดจอประมาณกี่ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อายุการใช้งานของการ์ดจอประมาณกี่ปี

อายุการใช้งานของการ์ดจอประมาณกี่ปีครับ
    ถ้า OC มันจะเน่าเร็วไหม (ความร้อนเพิ่มเล็กน้อย)

ไม่เน่าเร็วหรอกครับ ถ้าความร้อนเพิ่มขึ้นหน่อย ปกติมันจะเน่าแบบทันที ถ้าคล็อคมากจนชิบเอ๋อ

อายุการใช้งานผมไม่รู้นะ แต่ที่เคยใช้นานที่สุดก็ 6 ปี (แล้วยังไม่พังด้วย แต่ซื้อรุ่นใหม่มาเปลี่ยน)

Comment

ถ้าความร้อนมากขึ้นนิดหน่อย ไม่น่าจะมีผลคับ(ถึงมีก็ไม่น่ามาก) อยู่ที่การใช้งาน รุ่นของการ์ด และดวงมากกว่า
      อย่างเครื่องผม เครื่องที่เล่นเกมเปิดทั้งวันทั้งคืน 5ปีไปซะและ
      ส่วนอีกเครื่องนึง ไม่ค่อยได้แตะเลย จะ10ปีอยู่แล้วยังดีอยู่เลย
      ทั้ง2เครื่องไม่ได้ocใดๆนะคับ

Comment

oc ไม่เกี่ยวอะคับ ถ้าไม่ลากซะหมดแม้ก อายุคงแล้วแต่ดวงล่ะ แต่ของผมไม่เกิน2ปีคับ เพราะขายทิ้งเปลี่ยนรุ่นใหม่ก่อนแล้วล่ะ

Comment

ถ้าใช้งานปกติ อายุการใช้งาน มักจะเกิน 5 ปีขึ้นไปครับ

Comment

Working...
          X