Announcement

Collapse
No announcement yet.

@ ญาติมีคอมเก่า อายุราวๆ 6-7 ปี เปิดไม่ติด เอาไปทำอะไรดีครับ @

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @ ญาติมีคอมเก่า อายุราวๆ 6-7 ปี เปิดไม่ติด เอาไปทำอะไรดีครับ @

พอดีญาติผมมีคอมเก่ามาก (ราวๆ 6-7 ปีแล้วครับ) แล้วมันเปิดไม่ติดมาเป็นปีแล้ว และเค้ามาถามผมว่าควรเอาคอมเครื่องนี้ไปทำอะไรดี

เท่าที่ผมคิดได้ก็มี เอาไปซ่อม(จะคุ้มไหมเนี่ย) , เอาไปบริจาควัด (น่าจะดี แต่เอาไปไม่รู้ใช้ได้ไหม) หรือ เอาไปขายเป็นเศษเหล็ก(มันจะได้ประมาณเท่าไหร่ มีท่านไหนรู้บ้างไหมครับ)

นอกจากวิธีข้างบนแล้ว มีวิธีอื่นที่ดีกว่าแนะนำไหมครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

บริจาควัดสวนแก้วสิครับ ได้บุญครับ หรือไม่ก็ซ่อมให้ใช้งานได้แล้วไปบริจาคโรงเรียนก็ได้ครับ

เมื่อปีใหม่ผมก็เอาเครื่องคอมเล็กๆ Duron700MHz ไปบริจาคโรงเรียนประถมในชนบทเหมือนกัน ให้เด็กได้มี
    ทักษะการใช้คอมฯ เห็นอาจารย์ใหญ่เห็นผอ.ดีใจ ผมก็แทบน้ำตาซึมครับ เพราะโรงเรียนพวกนี้ไม่มีคอมใช้เลย

Comment

เอาไปทำตู้ปลา

Comment

Originally posted by K8 View Post
        บริจาควัดสวนแก้วสิครับ ได้บุญครับ หรือไม่ก็ซ่อมให้ใช้งานได้แล้วไปบริจาคโรงเรียนก็ได้ครับ

เมื่อปีใหม่ผมก็เอาเครื่องคอมเล็กๆ Duron700MHz ไปบริจาคโรงเรียนประถมในชนบทเหมือนกัน ให้เด็กได้มี
        ทักษะการใช้คอมฯ เห็นอาจารย์ใหญ่เห็นผอ.ดีใจ ผมก็แทบน้ำตาซึมครับ เพราะโรงเรียนพวกนี้ไม่มีคอมใช้เลย

ตามนี้ครับ

ดีกว่าเป็นขยะประดับบ้านเราเปล่าๆ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ตามนี้ครับ

ดีกว่าเป็นขยะประดับบ้านเราเปล่าๆ
          เห็นด้วยครับ -*-

Comment

บริจาคโรงเรียนครับ

Comment

เศษเหล็ก ก็200ครับ..

Comment

เครื่องก็บริจากวัด จอก็ทำเป็นตู้ปลา น่าจะใช้ได้ครับ

Comment

บริจาคตามสถานศึกษาที่ร่ำเรีนยมา

Comment

บริจาคตามสถานศึกษาที่ร่ำเรีนยมา
                    แต่ก็ต้องซ่อมให้ดีก่อนนะครับ

Comment

กลับด้านกันบ้าง หาข้อมูลจนพอจะนั่งประกอบเครื่ิองเล่นได้เเล้ว จึงนำเครื่องใหม่บริจากครับ ไม่อยากให้เด็กเรียนรู้กะของที่ไม่สมบุรณ์ ถ้าให้ใครไปเเล้วตามดูด้วยครับ มันไม่ใช้ให้เกิดประโยชน์ ด่ามันเเล้วยึดคืนครับ

Comment

ตอนนี้ก็ถอยมาเรื่อยๆเเล้ว Sempron, Athlon 64 ตอนนี้Duronเเล้วครับ Downgrade, Underclock
                        Attached Files

Comment

บริจาค รร ตามชนบทดีกว่าครับ

Comment

ผมกลัวว่าค่าซ่อมมันจะหลายตังสิครับ เพราะเท่าที่ผมดู มันเก่าพอควรแล้วครับ (อะไหล่ไม่น่ามีแล้วน่ะครับ)

Comment

บริจาค ที่โรงเรียนบน ดอยครับ

Comment

Working...
                              X