Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบราคาและ ความเห็นหน่อยครับ เกี่ยวกับ HP w2007 20-inch Widescreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบราคาและ ความเห็นหน่อยครับ เกี่ยวกับ HP w2007 20-inch Widescreen

HP w2007 20-inch Widescreen Flat Panel Monitor

Monitor type 20.1 in. diagonal, wide LCD - TFT, active matrix

Native Resolution 1680 x 1050 @ 60Hz recommended

Contrast Ratio (typical) 1000:1 (typical)

Brightness (typical) Up to 300 nits

Pixel pitch 0.258 mm pixel pitch

Response rate (typical) 5ms response rate (typical)

Sound Integrated speakers

ENERGY STAR Qualified Yes

Signal Input Connector VGA, DVI-D. HDCP enabled. VGA cable incl.

Misc. N/A

Dimensions 19.29" W x 7.28" D x 15.63" H

ว่ามันราคาซักเท่าไหร่ครับ ถ้าเทียบกับ

LCD 22" Viewsonic (VX2235WM) Wide, DVI, B 8700 บาท Advice
    Model : Viewsonic (VX2235WM) Black
    Display : 22" Wide Color TFT Active Matrix LCD
    Resolution : 1680x1050
    Dot Pitch : 0.294
    Brightness : 280 cd/m2
    Contrast Ratio : 700:1 (typ)
    Viewing Angle : 170 ° horizontal, 160 ° vertical
    Response Time : 5ms
    Input Connectors : Analog/Digital 15-pin mini D-sub/DVI-D
    Dimension : (WxHxD) 524mm x 482mm x 244mm (with stand)
    รับประกัน 3 ปี

ว่าจะใช้ต่อกับ ATI3870 จะใช้สำหรับ เล่นเกมส์ 70% ทำงาน 30%
    ที่ดู 20" ไว้ เพราะเห็นด้วยกับ ท่านวิกร ว่า ไม่ใหญ่ไปใน Res 1680x1050 สำหรับการทำงาน แต่ว่าไม่ค่อยเจอ 20" ซักเท่าไหร่ พอดีวันนี้ ไปเดินดูเห็น HP22" กะ 24" ลองไปใช้ดู ชอบรูปลักษ์ กะการปรับองศา ลองถามแล้วบอกต้องซื้อพร้อมเครื่อง ก็เลยอยากทราบว่า หาซื้อที่ไหนได้บ้าง เฉพาะ monitor ลองดูใน web HP เห็นมี 20" เลยสนใจ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
    Last edited by j_kuekul; 8 Jan 2008, 21:39:23.

ผมก็อยากรู้ ผมก็สนใจ 20" อยู่เหมือนกันแต่ไม่เน้นยี่ห้อ

Comment

20" ส่วนใหญ่ จะใช้งานกราฟฟิกขอรับ เพราะ dotpitch มันเล็ก
      แล้วคนใช้ทั่วๆไปเ ค้าไม่สนใจเรื่องนี้ เลยข้ามไป 22" ดีกว่า

อีกอย่าง 20" wide มันใหญ่กว่า 19" ธรรมดาไม่มาก(แค่ได้ส่วนกว้างเพิ่ม)
      คนเลยข้ามไปเล่น 22" เพราะใหญ่กว่า 19" เยอะ และมีรุ่นให้เลือกมากกว่า
      HP ตัวที่บอก สเปกสวยดีมากขอรับ แต่ผมก็ยังไม่เคยเจอแยกขายเหมือนกัน
      จำได้ว่า เคยมีคนในบอร์ดสั่งจอ HP 30" นะ แต่สั่งจากเมกาน่ะ

Comment

สนใจตัว 22 นิ้ว อยู่เหมือนกัน แต่ประกันมันแคปีเดียว-*-

Comment

พอดีไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมา ปรากฎว่า 20" มันปรับแบบที่ไปดูมาไม่ได้ ทำได้ตั้งแต่ 22" & 24" สามารถทำให้ตีลังกากลับเอาด้านข้างขึ้นได้ด้วย น่าสนแฮะ แสดงว่ามันต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่ม เพื่อทำให้มันตีลังกาได้ใช่มั๊ยครับ
          เหมาะมากกับการเล่น Pinball อิ อิ 24" ชักน่าสนแล้วครับ ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ แหล่งซื้อ และ ราคารบกวนด้วยนะครับ ที่ไม่ต้องสั่งซื้อ จาก WEB เพราะผมว่า Web น่าจะขายแพงไป

พอดีไปดู youtube มา พอหมุนปั๊บ มัน หมุนภาพให้เองเลยครับ เจ๋งดีครับ

http://www.youtube.com/watch?v=_ZweAOIwg1Y 24"

22"
          http://www.youtube.com/watch?v=5jkGIp2uieU
          Last edited by j_kuekul; 9 Jan 2008, 00:47:08.

Comment

ถ้าเป็น 24" ATI3780 จะใช้ด้วยกันได้ดีรึเปล่าครับ มีวิธีดูยังไงครับ ว่าจะเข้ากันได้ หรือ รับกันได้ ไม่ LAG

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

ผมว่าแล้วแต่คนชอบอะครับ ผมใช้ 22wide อยู่ที่บ้าน แรกๆ ชอบมาก ดูหนังดูคอนเสริตต่างๆ เต็มตาดี
              แต่พอเริ่มกลับมาเล่นเกม + เอางานมาทำที่บ้าน ผมเริ่มชอบจอ 20wide แบบที่ใช้อยู่ที่ทำงานมากกว่าแล้วอะครับ
              เพราะสำหรับผมจอ 22wide มันกว้างไปหน่อยนึงถ้าต้องนั่งดูใกล้ๆ น่ะครับ ยิ่งเล่นเกมยิ่งต้องกรอกตาไปมาด้วยยิ่งเมื่อยลูกตาอะคับ

ตอนนี้ถ้าให้ซื้อใหม่ ผมจะซื้อ 20wide+24wide อย่างละตัวครับ เอามาต่อ 2 จอ ตัว 20wideไว้เล่นเกม+ทำงาน
              ตัว 24wide ไว้ดูหนังดู concert ดูไฟล์ที่เป็น 1920*1080 เป็นหลักอะครับ เหอเหอ

ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัวผมคนเดียวนะ ท่านอื่นๆ ก็เห็นเขาใช้จอ 22wide เล่นเกมกันปรกติสุขดี : )

ผมว่าจอของ HP คุณภาพมันก็โอเคอยู่แล้วอะคับ เสียแต่ประกันน้อยไปหน่อยน่ะครับ
              Last edited by BurstnovA; 9 Jan 2008, 09:52:53.

Comment

HP ก็แยกขายจอนี่ครับ ผมก็ซื้อมา w2207h น่ะครับ

Comment

Originally posted by numpepsi View Post
                  HP ก็แยกขายจอนี่ครับ ผมก็ซื้อมา w2207h น่ะครับ
                  ไปซื้อได้มาจากร้านไหนครับ พอดีผมเดินอยู่ที่ พันธ์ทิพย์งามวงศ์วานน่ะครับ ถามพวก ITCITY เขาบอกขายพร้อมเครื่อง

Comment

Working...
                  X