overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ซื้อลำโพงกะซาวกาดมาไหม่ช่วยแนะนำทีคับ

OverclockZone Member

Default ซื้อลำโพงกะซาวกาดมาไหม่ช่วยแนะนำทีคับ

คือผมซื้อลำโพง ตัวนี้
    http://asia.creative.com/products/pr...=16927&listby=

กะซาวด์ตัวนี้
    http://asia.creative.com/products/pr...=15855&listby=

มาอะคับ คืออยากไห้เสียงออกดีๆๆแหล่มๆๆ(ปรับเซต ตรงไหนยังไง) รบกวนผู้รู้ทีคับควรทำไงหรือต้องซื้ออะไรมาเพิ่มแนะนำทีคับ แล้วเล่น dts ได้ป่าวคับ แนะนำที(มือไหม่)อะคับ
    -/\-ขอบคุนค้าบบ

น่าจะมาปรึกษาก่อนซื้อ -*- เสียใจด้วยอย่างสุดซึ้ง

OverclockZone Member msr's Avatar

ซาวการ์ดตัวนี้เค้าไม่เล่นกันอะครับน่าจะเล่น ZS หรือ X-FI Music แจ่มกว่าเยอะ

ไม่เป็นไรคับ
    ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ก็เปลี่ยนสายสัญญาณให้เป็น สาย RCA*2 + adaptor to mini jack ก็ยังดีครับ
    ราคาซัก 2-300 น่าจะ ok คับ
    อย่าลืม burn ลำโพงหล่ะ

OverclockZone Member a12a's Avatar

ใช้ไปซักพักปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าอยากได้พวกแหลมๆใสๆ ก็Xforce5 กะ 2ZS แค่นี้ก็ฟังทั้งวันไม่เบื่อแล้วครับ ช่วงนี้ศึกษาข้อมูลไปเรื่องฟังชุดนี้ไปก่อนครับ ไม่แน่เบิร์นๆ ไปอาจจะถูกใจก็ได้ครับ

อาจจะนอกกระแส แต่ถ้าพอใจก็จบได้ครับ นอกจากอนาคตจะคันอยากเปลี่ยน

Quote Originally Posted by a12a View Post
    ใช้ไปซักพักปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าอยากได้พวกแหลมๆใสๆ ก็Xforce5 กะ 2ZS แค่นี้ก็ฟังทั้งวันไม่เบื่อแล้วครับ ช่วงนี้ศึกษาข้อมูลไปเรื่องฟังชุดนี้ไปก่อนครับ ไม่แน่เบิร์นๆ ไปอาจจะถูกใจก็ได้ครับ

พี่ a12a พูดเหมือนมีในครอบครองแหนะ
    ขอฟังบ้างจิ
    555
    ล้อเล่นนะคร้าบ

คุณ vrthestar เล่นกล้องอยู่เหรอครับ

Quote Originally Posted by IIM View Post
    คุณ vrthestar เล่นกล้องอยู่เหรอครับ
    ไม่ถึงกับเล่นหรอกครับ มีบ้าง
    แต่ชอบถ่ายรูปอ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา ช่วงสอบอ่ะครับ
    พรุ่งนี้สอบแล้ว มาเล่น webboard คลายเครียดแล้วเดี๋ยวไปอ่านต่อแล้วครับ

ขอบคุนก้าฟฟฟ T^T

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ไม่ถึงกับเล่นหรอกครับ มีบ้าง
    แต่ชอบถ่ายรูปอ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา ช่วงสอบอ่ะครับ
    พรุ่งนี้สอบแล้ว มาเล่น webboard คลายเครียดแล้วเดี๋ยวไปอ่านต่อแล้วครับ
    ขอให้ได้เกรด ดี ดี นะครบครับ อิอิ

ดีๆ หรือ DD อ่ะครับพี่ aeromancer
    หุหุ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ดีๆ สิ อย่าคิดมากสิ อิอิ
    ขอให้ได้0เกรดงามๆ แล้วกันนะครับ

แล้วตอนนี้เค้ายัง แสดงเกรด เป็น A B C อยู่หรือเปล่าครับ จบนานแล้วไม่รู้เรื่องเลย

ใช่คับ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ดีๆ สิ อย่าคิดมากสิ อิอิ
    ขอให้ได้0เกรดงามๆ แล้วกันนะครับ

แล้วตอนนี้เค้ายัง แสดงเกรด เป็น A B C อยู่หรือเปล่าครับ จบนานแล้วไม่รู้เรื่องเลย

อิอิ ผมยังเรียนอยู่เลยพี่ *0*

ผมก็ยังเรียนอยู่ครับ (ความรู้เรียนรู้ได้ไม่มีวันหมด) ไม่อยากแก่เลยครับ

เห็นตอน จบไป รุ่นน้องมันบอกว่า มี A+ A- ด้วยเลยงงๆ ตอนผมเรียนมีแค่เกรด A B C D ไปเลย ตอนนี้ใช้แบบไหนครับ
    Last edited by Aeromancer; 9 Jan 2008 at 00:50:49.

-> A
    -> B+
    -> B
    -> C+
    -> C
    -> D+
    -> D
    -> F

Default รบกวนอีกที

คือ ตอนซื้อมานไม่มี x fi music อะคับ (แล้วมันราคาเท่ารัยหรอคับ) T^T ต่างกันกะตัวที่ผมใช้มากป่าว

เจ้าของกระทู้หายไปเยย...สงสัยไปบาดคอคนแนะนำคนก่อนแน่ๆ

เป็นผม..เข้ามาเจอแต่ละเสียงความคิดเห็น..บาดลึกก่าเสียงของลำโพงอีก^_^"...

รุ่นนี้มันไม่ดียังงัยหรอครับ..เขาถึงไม่เล่นกันอ่ะ

OverclockZone Member Mci's Avatar

Quote Originally Posted by kingsumrong View Post
    คือ ตอนซื้อมานไม่มี x fi music อะคับ (แล้วมันราคาเท่ารัยหรอคับ) T^T ต่างกันกะตัวที่ผมใช้มากป่าว
    ถ้ามีก็แปลกแหละครับ ตัวนี้มือ 1 ไม่มีขายแล้ว นอกจากของหิ้วสอยหอยตามกันมา ราคาประมาณ 3400-3600 บาท ถ้าถามว่าต่างไหม เห็นเค้ากล่าวกันนะครับ ผ่าน ๆ ตาว่า ต่างกันพอสมควร เพราะตัวที่ท่านซื้อมามันเป็น แบบเทียม ๆ เห็นเค้าว่า audigy แปลงร่างมา แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ไหน ๆ ก็ซื้อมาละ ยังไงเสียงก็ดีกว่า ออนบอร์ดแน่นอน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks