Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อลำโพงกะซาวกาดมาไหม่ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ยังเรียนอยู่ครับ (ความรู้เรียนรู้ได้ไม่มีวันหมด) ไม่อยากแก่เลยครับ

เห็นตอน จบไป รุ่นน้องมันบอกว่า มี A+ A- ด้วยเลยงงๆ ตอนผมเรียนมีแค่เกรด A B C D ไปเลย ตอนนี้ใช้แบบไหนครับ
    Last edited by Aeromancer; 9 Jan 2008, 00:50:49.

Comment

-> A
      -> B+
      -> B
      -> C+
      -> C
      -> D+
      -> D
      -> F

Comment

รบกวนอีกที

คือ ตอนซื้อมานไม่มี x fi music อะคับ (แล้วมันราคาเท่ารัยหรอคับ) T^T ต่างกันกะตัวที่ผมใช้มากป่าว

Comment

เจ้าของกระทู้หายไปเยย...สงสัยไปบาดคอคนแนะนำคนก่อนแน่ๆ

เป็นผม..เข้ามาเจอแต่ละเสียงความคิดเห็น..บาดลึกก่าเสียงของลำโพงอีก^_^"...

รุ่นนี้มันไม่ดียังงัยหรอครับ..เขาถึงไม่เล่นกันอ่ะ

Comment

Originally posted by kingsumrong View Post
            คือ ตอนซื้อมานไม่มี x fi music อะคับ (แล้วมันราคาเท่ารัยหรอคับ) T^T ต่างกันกะตัวที่ผมใช้มากป่าว
            ถ้ามีก็แปลกแหละครับ ตัวนี้มือ 1 ไม่มีขายแล้ว นอกจากของหิ้วสอยหอยตามกันมา ราคาประมาณ 3400-3600 บาท ถ้าถามว่าต่างไหม เห็นเค้ากล่าวกันนะครับ ผ่าน ๆ ตาว่า ต่างกันพอสมควร เพราะตัวที่ท่านซื้อมามันเป็น แบบเทียม ๆ เห็นเค้าว่า audigy แปลงร่างมา แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ไหน ๆ ก็ซื้อมาละ ยังไงเสียงก็ดีกว่า ออนบอร์ดแน่นอน

Comment

ฟังไปซักพักเดี๋ยวก็ชินหูเอง ครับ ให้เรารู้สึกว่ามันดีก็พอ เเค่นี้ก็ใช้ได้เเล้ว

Comment

ขอบคุนคับ แล้วภ้าเกิดอยากไห้เสียงมันดีขึ้น ต้องทำไงต่อดีอะคับมีงบเหลือปะมาน2พัน T^Tแงๆๆ

Comment

ผมว่าหาในนี้ก็คับผม 3K+ (X-fi music),2K+ (2ZS)เดี่ยวก็มีคนมาปล่อยเองล่ะ คับ เพราะช่วงนี้มีกาดซาวให้เลือกซื้อมากขึ้น
                  ไหนจะมี X-Fi music ,2Zs , OnKyo 90,200 และอื่นๆๆคับผม^^

Comment

ขอบคุนคับ แล้วภ้าเกิดอยากไห้เสียงมันดีขึ้น ต้องทำไงต่อดีอะคับมีงบเหลือปะมาน2พัน T^Tแงๆๆ
                    นี่เพิ่งซื้อมาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ล่ะก็ ใจเย็นๆ ก่อนครับ รอให้มันผ่าน 1 เดือนแรกก่อนแล้วค่อยว่ากันครับ มาโมเอาตอนนี้ มันยังไม่รู้เสียงจริงๆ มันเลย ถ้าไปทำอะไรกับมันตอนนี้ แล้วเวลาผ่านไป เสียงมันก็ไม่ใช่ แบบต้นฉบับนะครับ ไว้ครบเวลา แล้วค่อย ทำครับ วิธีมันมี ครับไม่ต้องห่วง

หน้า Soundcard Logo DTS อันเบ้อเริ่ม แล้วจะเล่น DTS ไม่ได้ได้ไงล่ะครับ

Comment

แล้วพี่ aeromancer ครับ ของผมซื้อมาอาทิดเดียวแต่เปิดวันละ 12 ชม. อย่างต่ำ นี่กี่วันกว่าจะอยู่ตัวอ่ะครับ

Comment

ขอบคุนมากคับ สำหรับคำแนะนำดีดี (แต่ตรงตัวโปรแกรมมันไม่มีเลือกไห้ปรับDts เลยอะคับ)

Comment

อย่างที่บอกอ่ะครับ
                          ถ้าอยากลองให้เสียงดีขึ้นก็ลองเปลี่ยนสายสัญญาณดูอ่ะครับที่เป้นขั้วเขียวอ่ะครับ
                          แต่ตัวนี้เป้น 5.1 ลองแค่ลำโพงคู่หน้าก่อนก็ได้ครับ ทดลองฟังเพลงไปก่อน ถ้าติดใจเปลี่ยนทุกสายก็ได้ครับ

Comment

รบกวนอิกทีคับ คือเพื่อนมานจาซื้อซาวกาดต่อผม2.5k อะคับ แล้วคาวนี้เหงhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=140241 กะทู้นี้ยุ พี่ช่วยแนะทีว่าขายไห้เพื่อนแล้ว ซื้อเอ็กตีมมิวสิกตัวนี้ดีมั้ย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              นี่เพิ่งซื้อมาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ล่ะก็ ใจเย็นๆ ก่อนครับ รอให้มันผ่าน 1 เดือนแรกก่อนแล้วค่อยว่ากันครับ มาโมเอาตอนนี้ มันยังไม่รู้เสียงจริงๆ มันเลย ถ้าไปทำอะไรกับมันตอนนี้ แล้วเวลาผ่านไป เสียงมันก็ไม่ใช่ แบบต้นฉบับนะครับ ไว้ครบเวลา แล้วค่อย ทำครับ วิธีมันมี ครับไม่ต้องห่วง

หน้า Soundcard Logo DTS อันเบ้อเริ่ม แล้วจะเล่น DTS ไม่ได้ได้ไงล่ะครับ
                              Audigy Value Audigy SE SB live 24Bit X-fi Xtremeaudio

ไม่มี Dolbydigital และ DTS Decoder ใดๆทั้งสิ้น

ก็แค่แถม Power DVD แล้วเอา DTS /Dolby มาแปะ ตามสูตร
                              Last edited by battlecruiser; 9 Jan 2008, 19:00:59.

Comment

มันเหมือนตัวที่ขายตามท้องตลาดป่ะเนี่ย
                                รอคนอื่นตอบดีกว่าอ่ะครับ
                                ตอนนี้ซื้อตามร้านเอาอ่ะคับ

Comment

Working...
                                X