Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาแปลกๆกับ พลังสี HD3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Originally posted by sc View Post
    เดิมๆหมดเปล่าครับทั้งcpu การ์ดถ้าคล็อกลองลดดูครับ หายืมpsuดีๆสะตัวลองดูก็ดีนะ
    ซีพียูคล็อกไปที่ 2.5GHz เองครับ ไม่น่ามีปัญหาเพราะปรับเท่านี้มันตั้งนานแล้ว การ์ดจอเดิมๆครับ

Originally posted by dears View Post
    ป๋มก็เป็น แต่เป็นเพราะ 2B หล่นใส่ง่ะ พอลบออกมันก็หายละ หุหุ

Originally posted by TWK. View Post
    เปลี่ยนวินโดวส์ หายครับ
    เคยเป็นอะ ไดร์เวอร์ไม่เสถียรกับวินโดวส์อะ ^^"
    ตอนนี้ใช้ Winxp sp2 กับ ไดร์เวอร์ 7.12 อยู่อ่ะครับ เดี๋ยวลองเปลี่ยนดูครับ แต่ของผมมันมีอาการตั้งแต่ก่อนเข้าวินโดว์เลยนะครับ เข้าไบออสยังไม่มีภาพเลย แต่มีสัญญาณภาพเข้า

Originally posted by katsumoto View Post
    ผมว่าลองขยับramหรือการ์ดจอให้แน่นดูนะครับบางทีอาจเป็นเพราะมันหลวมเพราะผมเจอเหตุการณ์นี้บ่อยครับอย่างกรณีของ จขกท.ผมว่าลองขัยบแรมให้แน่นดูครับหรือไม่ก็ถอดออกมาปัดฝุ่นหน่อยแล้วก็ใส่ใหม่ครับ
    ผมก็เคยเป็นเหตุการณ์แบบนี้ครับแต่ก่อนไม่ทราบเปลี่ยนpsuไปหลายครั้งแล้วซักพักก็เป็นอีกจากนั้ก็มีคนบอกว่าแรมหรือการ์ดจออาจหลวมก็ได้ จากผมก็ลองดันๆๆมันให้แน่นจากนั้นมาก็ไม่ค่อยมีปัญหาเลยครับสาเหตุก็น่ามาจากฝุ่นอ่ะครับ (ลองดูนะครับอาจใช่)
    ปกติถ้ามันหลวมมันจะค้างไปเลยไม่ใช่เหรอครับ ของผมมันไม่ค้างอ่ะครับ แต่ภาพไม่ขึ้น แต่เดี๋ยวจะลองทำดูครับ

Originally posted by digimontamer View Post
    เป็นเพราะค่า refresh rate ของมันเปลี่ยนแปลงครับผม ทำให้ภาพไม่ออกจากจอ
    ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น Catalyst ที่ใช้ดูครับผม
    เดี๋ยวลองดูครับ แต่ว่าของผมมันเป็นตั้งแต่บูตเครื่องเลยอ่ะครับ ภาพไม่ขึ้นเนี่ย เลยคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับไดรเวอร์

Originally posted by ZaBeY View Post
    Sapphire ผมก็เป็นครับ HD 3850 แต่จอของผมแสดงว่าไม่มีสัญญาณ ต้องถอดเอา สาย จอ ไปเสียบกับ ออนบอร์ดก่อนอะ แล้วปิดเครื่อง แล้วค่อยเอามาต่อที่การ์ดจอ ยังงงๆ อยู่เลยครับ ว่าเป็นเพราะอะไร แต่ ของผมเป็นเฉพาะตอนปิดเครื่องไปนานๆแล้วเปิดใหม่ครับ *-* มีเพื่อนแล้ว เย้ๆๆๆ
    อาการคล้ายๆกันครับ แต่ของผมมีสัญญาณเข้าจอ

Comment

ท่านสับสน ใช้ บอร์ดของอะไรครับ

Comment

ASUS M2NPV-VM ครับ

Comment

ของผม NF6G-VSTA นึกว่าบอร์ดเดียวกัน

Comment

อาจจะเกี่ยวกับพวก system นะครับลองลง ไดร์ฟเวอร์ใหม่หรือวินโดวน์ใหม่ดูนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังลองทำตามคำแนะนำทุกๆท่าน รอดูอาการอยู่ครับ

Comment

show case หน่อยสิ

Comment

Originally posted by amed View Post
                  show case หน่อยสิ
                  เดี๋ยวจัดให้ท่าน เดี๋ยวหาที่ชาตแบตกล้องถ่ายรูปก่อน หายไปไหนก็ไม่รู้

Comment

ผมก็เปนคับเวลาปิดเครื่องไปนานๆหน่อย

Comment

ของผมตอนลงไดรเว่อแรกๆเป็นครับ รอซักพักก็เด้งมาที่เดสทอปเหมือนเดิม ตอนนี้กำลังเฝ้ารออยู่อาจจะเป็นอีก พึ่งถอยมาวันนี้วันที่สอง 3870 นะครับ

Comment

จขกท. ใช้บอร์ดตัวเดียวกับผมเลย m2npv-vm
                        ผมมีปัญหากับทั้ง HD2600 HD3870 HD3850 เลยเหมือนกัน
                        ตอนนี้เพิ่งจะปล่อย 2600 กับ 3870 ไปได้ยังเหลือ 3850 อยู่อีกตัว -*-

อาจจะเป็นเพราะ chipset nforce ก็ได้นะครับ คือมันใส่ได้ แต่อาจจะไม่เสถียรน่ะครับ
                        ตอนนี้ผมเอา 8800GT มาใช้แทนก็ปรกติดีไม่มีปัญหาอะไร
                        พอลองเอา HD3850 กลับมาใส่ดูอีกทีเพราะเห็นกระทู้นี้
                        ก็มีปัญหาคล้ายคุณ จขกท. เหมือนกัน (แต่ของผมเป็นมากกว่าอีก เล่นเกมแล้วดับบ่อยมาก)

เห็น AMD มาซื้อ ATI ก็คิดว่าต่อไปน่าจะดีขึ้นนะครับ แต่ช่วงนี้ผมว่ายังต้องออก***ง ATI
                        ไว้ก่อนดีกว่าถ้าจะเล่นเกม มันจุกจิกกวนใจมากๆ เลย ถึงจะใช้ได้ก็เหอะ

Comment

ส่วนตัวใช้3850มาตั้งกะบอร์ดเก่า(ชิพnfoce 650i)ไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นบางทีโดนเตะออกเกม พอเอาพัดลมไปเป่าเพิ่มมันก็ไม่มีอาการขึ้นอีก(ตอนนั้นล๊อกพัดลมที่30%เดิมๆ)
                          เคยมีปัญหาตอนเล่นcrisys ตอนท้ายๆก่อนเครีย ขึ้นจอขาวตอนฟ้าผ่า(ในเกม) ซัก2-3รอบ นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ ผมเลยคาดว่า เป็นที่ตัวไฟจ่ายไม่นิ่งหรือเปล่าครับ(ซัพพลาย) ถ้ามีใครให้ยืมซัพพลายไฟนิ่งๆน่าจะหายครับ

ผมไม่มั่นใจซัพพลายติดเคสจริงๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมลองเสียบการ์ดใส่ใหม่ ลงวินโดว์ใหม่ ดูอีกรอบ จนตอนนี้ยังไม่เจออาการอะไรเลยครับ

Comment

มาป่วนเฉยๆคับ

Comment

ไม่มีอาการใดๆเลย นอกจากภาพสวย เอ้กๆๆๆ

Comment

Working...
                                X