Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอ โน๊คบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอ โน๊คบุ๊ค

การ์ดจอในโน๊คบุ๊คที่เขียนว่า
    1. nvidia mB8m-GS with up to 256 mb
    2. nvidia mB8m-GS (Geforce 8600m)
    3. ATI X200m up to 128 mb

มันเป็นออนบอร์ด หรือ ว่าการ์ดจอแยกคับ

แล้วดูยังไงคับ ว่าออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยก

1 ออน
    2 แยก
    3 ออน

Comment

1.แยก
      2.แยก
      3.ออน

Comment

ตกลงดูอย่างไรดี ได้ยินมาว่า การ์ดจอของโน๊ตบุ้คมันเป็นชิพตัวหนึ่งไม่ใช่หรือเกาะอยู่ในบอร์ดนะแหล่ะ แต่ก็ถือว่าแยกต่างหาก หากว่ามันมีหน่วยความจำเป็นของตัวเอง โดยที่ไม่ได้เขียนว่าแชร์แรม

Comment

ตกลงอันที่ 1 แยก หรือ ออนคับ

Comment

อันที่1แยกครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีSeries 8 Onboardแต่ไม่รู้ว่าชิพการ์ดจออะไร อาจเป็น8400M หรือ8600Mก็ได้

อันที่2แยกครับ ชิพ8600M GS แรงสุดในบรรดา3ตัวที่กล่าวมา

อันที่3ออนบอร์ดครับ ชิพเซ็ทATI X200 ได้การ์ดจอ ชิพX300ครับ แรงน้อยกว่า2ตัวที่แล้วโข

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านมากคับ

Comment

Working...
              X