Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Microlab X3/5.1 กับ Altec Lensing VS3251R ตัวไหนน่าจับแต่งกับ audigy2zs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Microlab X3/5.1 กับ Altec Lensing VS3251R ตัวไหนน่าจับแต่งกับ audigy2zs

ตอนนี้มี audigy2zs อยู่ครับ ต้องการเปลี่ยนลำโพงใหม่ สนใจแบบ 5.1 แต่ไม่แน่ใจว่าลำโพง 2 ตัวนี้ให้บุคลิกเสียงเป็นยังไงบ้าง ระหว่าง
    Microlab X3/5.1 vs Altec Lensing VS3251R
    ผมจับคู่ 2 ตัวนี้โดยเอาราคาเป็นเกณฑ์ครับ (ไม่เกิน 5,000.-) ถ้ามีตัวไหนในงบเท่านี้ก็แนะนำได้ครับ

audigy2zs กาดตัวนี้จะให้เสียงแบบนุ่มนวล ต่างก่ะX-Fi ซึ่งผมว่า ถ้าท่านใช้กาดตัวนี้ audigy2zsลำโพงที่เหมาะสม คือ Altec Lensing VS3251R เพราะลำโพงตัวนี้จะให้เสียงกลาง ที่ชัดเจนกว่า X3 แล้วเหมาะสมก่ะตัวกาด audigy2zs ที่ให้เสียงนุ่มนวล เสียงที่ได้ จะชัดเจนนุ่มนวลและหอมหวาน คับผม

ส่วนที่เหลือรอท่านอื่นแนะนำเพิ่มคับผม

Comment

Microlab X3/5.1 ดูหนังกระหึ่มสมจริงกว่าครับ (^-^)

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
        Microlab X3/5.1 ดูหนังกระหึ่มสมจริงกว่าครับ (^-^)

ผมเองก็เชียร์X3 เหมือนกันน่ะท่านแต่ไม่รู้ว่ามานจะเข้าก่ะกาดซาวได้หรือเปล่าน่ะท่าน เพราะX3 มานเป็นแนวบู๊ๆๆๆ มันส์ๆๆ กลัวใส่ก่ะ 2ZS แล้วเบสมานจะไม่โดนใจจขกทน่ะท่าน

Comment

3251 ตู้ซับมันเล็กไปหน่อยครับ

Comment

Microlab X3/5.1 คุ้มกว่า คุณภาพการผลิตก็ดีกว่า ถูกกว่า เสียงดีกว่า ดอกลำโพงมากกว่า

Comment

เล่นCounter strike มันจิงๆน่ะX3 ยิงไรเฟิลที มันมากๆ กระหึ่ม สั่นไปหมดห้อง ข้างห้องด่าแม่ยับ 5555

Comment

Originally posted by a12a View Post
                เล่นCounter strike มันจิงๆน่ะX3 ยิงไรเฟิลที มันมากๆ กระหึ่ม สั่นไปหมดห้อง ข้างห้องด่าแม่ยับ 5555

ของผมส่วนใหญ่ใช้ฟังเพลงระหว่างโหลดบิตน่ะท่าน

Comment

Working...
                X