Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี heatsink 775 ตัวไหนที่ใส่พัดลม 8cm ได้มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี heatsink 775 ตัวไหนที่ใส่พัดลม 8cm ได้มั่งคับ

พอดีมีพัดลมเก่า ขนาดน่าจะ 8cm (กะเอาไม่ได้วัด) ใช้กะ CPU AMD สมัย Slot A
    แล้วเครื่องนั้นมันแต๊ปไปแล้ว ทั้ง CPU ทั้ง M/B เดี้ยงหมด เลยเกบพัดลมไว้ ไม่ได้ใช้
    พอซื้อ 775 มา ลองหยิบมาเสียบดู โอ้ จอร์จ มันวิ่งที่ 7000rpm แรงมาก จิ๋วแต่แจ๋ว
    เสียงดังไปหน่อย แต่รับได้ แรงดี ชอบ เลยอยากเอามาใช้ เลยจะหา heatsink ที่มันใส่ได้
    ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีตัวไหนมั่ง

ป.ล. พัดลมที่มากับ stock heatsink 775 มันวิ่งที่ 2000rpm เอง อ่อนชะมัด
    ยังงงๆ ว่า เครื่องเก่ามันแต๊ปได้ไง ใช้พัดลม 7000rpm ตัวเนี้ย ตั้ง 2 ตัว มันยังร้อนถึง 100 องศาได้
    ไอ้ Athlon บ้า ทำไปได้ ร้อนนรกแตกจิงๆ -*-

Thermaltake Silent Tower ครับ ใส่ได้สองตัว

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      Thermaltake Silent Tower ครับ ใส่ได้สองตัว
      ตัวนี้มันใช้กับ 775 ไม่ได้ไม่ใช่เหรอคับ ???

Comment

Ninja mini ใส่ได้4ตัว

Comment

Originally posted by TJS View Post
          ตัวนี้มันใช้กับ 775 ไม่ได้ไม่ใช่เหรอคับ ???
          ผมก็ใช้กับ 775 เนี่ย ตามลายเซ็น

Comment

ของผม

althon xp 2200+

cpu 45 mb 26

พัดลม 5500 รอบดังอย่างกับโรงงานว่าจะไปใส่

Thermaltake Silent Tower

คงจะเงียบลงบ้างละ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
              ผมก็ใช้กับ 775 เนี่ย ตามลายเซ็น
              อ้าวเหรอ ผมอ่านจาก review มันบอกใช้กับ 478 ได้ แต่ไม่พูดถึง 775 เลยนึกว่าไม่ได้
              อืม ได้ตัวเลือกเพิ่มอีก 1 ว่าแต่ ถ้าไม่ใส่พัดลม มันเย็นมั้ยคับ
              แล้วใส่พัดลมตัวนึงเย็นแค่ไหน แล้ว2ตัวเย็นแค่ไหน ขอบคุนที่ตอบงับ
              Last edited by TJS; 10 Jan 2008, 15:36:00.

Comment

Universal 4 in 1 solution , compatible with Intel LGA775. P4 and AMD K7, K8(Included AMD Sempron Series )

ที่มา http://thermaltakeusa.com/product/Co...5/cl-p0025.asp

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                  Ninja mini ใส่ได้4ตัว
                  สงสัยว่าลายเซ็นท่านมันคืออะไรเหลอครับ

Comment

Originally posted by FDS View Post
                    สงสัยว่าลายเซ็นท่านมันคืออะไรเหลอครับ
                    http://www.nekketsu-racing.com/Power-AirFlow.htm
                    จาเอาไปใส่คอมท่านหรอครับ

Comment

Working...
                    X