overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ลำโพงอะไรดีครับ...ประมาณ5000-10000

OverclockZone Member

Default ลำโพงอะไรดีครับ...ประมาณ5000-10000

1.อยากได้เสียงแบบฟังสบายๆ..เน้นความชัดเจน..ไม่เน้นเบส..ยิ่งถ้าได้แบบหลับตาแล้วไม่รู้เสียงออกจากลำโพงจะชอบมากเรย
    2.ปรับ โทนเสียง ได้
    3.5.1Up
    4.ซื้อได้ที่ไหน...ราคาเท่าไหร่

เอามาใช้กะDDTS100ที่เพิ่งซื้อมา..
    =ความจิงอยากได้ลำโพงเครื่องเสียงบ้าน...มาวาง3ตัวหน้า(FR,FL,C)..แต่ผมไม่มีAMPครับ=

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member a12a's Avatar

งบเสี่ย ดันไปครับ ไม่เคยเล่นของแพงระดับนั้น

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

5000 - 10000 ได้อีก 3000 ไหมละครับ เพิ่มอีก 3000 ได้ Polk ชุด Sat ครับ 13k ที่ piyanas ครับ ดันขึ้นอีกนิดส์เดียว ก็ได้ลำโพง Sat ที่มาจากเครื่องเสียงบ้านครับ

ที่นี่ครับ http://www.piyanas.com/shopping/prod...d=1102&lang=th ดูแล้วจะได้เพิ่มระดับกิเลส อิอิ

ที่ดู ชุดนี้ ดี sub ตัวเดียว

ผม เอา sub มา 10000 เลย

ต้องซื้อ AV Receiver ด้วย นะ

ผม เอา มา 30000 ไม่ อยู่ เลย

ตัว sound ไม่มี ออก sub นะ

ผมใช้ อยู่ RX-350
    +front AAA 1 คู่ (ของเก่า)+JBL 1 คู่ + Polk Audio +center
    แค่นี้ก็เปิด ได้ แค่ 20% เองงงงงงง (มากกว่า นั้น กระจกสั่นนนนนนนนนนนนน จะแตกเอา)

ไม่มี a/r ตัวนี้ ก็ ได้
    CREATIVE GIGAWORKS G550
    CREATIVE GIGAWORKS G550 Wireless ไป เลยยยยยยยยยยยยยยย(ถ้าเงินถึง)

ขอโทษทีนะ ครับ
    Last edited by thanapatpp; 9 Jan 2008 at 16:46:27.

สีสัน..โอเคเรย..เข้ากับตัวอื่นๆ...เน้นภาพลักษ์555^_^"
    Polkชุดนี้มี..Amp...ชุดปรับโทนเสียงป่าวคับ

พอดี..DDTS..มานไม่มีตัวปรับโทน(ที่การ์ดNX)ผมก็ไม่มี
    จะว่าไปDDTS โดนใจผมใช้ได้เรย..เสียตรง..(ตามความคิดผมนะ)
    1.ไม่มีที่ปรับโทน..กลายเปงฟัง(เพลง)กะคอมปรับเสียงได้บรรยากาศมากกว่า(สงสัยลำโพงไม่ใช่ชุดด้วยอ่ะครับ)
    2.ช่อต่อSUBเพิ่ม..อันนี้เคยใช้อยู่ชุดนึงของCreative...ประมาณหมื่นนี่แหล่ะ(พร้อมลำโพง+ขาตั้ง)...มีถอดรหัสDigitalพร้อมSUB out ด้วยอ่า
    3.ชุดต่อ..ขนาดหูฟัง..รูเสียบแจ็คเหมือนจะบังคับให้ใช้ของมานกลาย(แจ็คมานส่วนใหญ่ขอบยางที่หัวจะเล็กๆๆ)

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Thumbs up

ของเครื่องเสียงบ้านน่าจะัเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ

Quote Originally Posted by thanapatpp View Post
    ที่ดู ชุดนี้ ดี sub ตัวเดียว

ผม เอา sub มา 10000 เลย

ต้องซื้อ AV Receiver ด้วย นะ

ผม เอา มา 40000 ไม่ อยู่ เลย

ตัว sound ไม่มี ออก sub นะ
    ผมใช้ อยู่ RX-350
    +front AAA 1 คู่ +JBL 1 คู่ + Polk Audio +center
    แค่นี้ก็เปิด ได้ แค่ 20% เองงงงงงง

ไม่มี a/r ตัวนี้ ก็ ได้
    CREATIVE GIGAWORKS G550
    CREATIVE GIGAWORKS G550 Wireless ไป เลยยยยยยยยยยยยยยย
    หมายถึง ยังไงหรอ

CREATIVE GIGAWORKS G550 Wireless ไป เลย<<มะวานเล็งอยู่ตั้งนานเพราะWirelessนี่แหล่ะ..เจอกล่องนึง(ไม่แน่ใจว่า550รึ750)..ถามคนขายว่าข้างในมีชุดถอดรหัส(มีรูปDDTS)ป่าว..เขาบอกว่ามี..เราบอกว่างั้นขอดูในกล่องหน่อยได้ไหมว่าให้ไรมั่ง...มานดันตอบกวนประสาทว่า..ถ้าพี่เอาแล้วจะแก่ะให้ดู..เรยเดินกลับไปเอาDDTSอย่างเดียวเยย...แต่ตัวนี้10000นึงไม่อยู่นะ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by mech_eak View Post
    หมายถึง ยังไงหรอ

CREATIVE GIGAWORKS G550 Wireless ไป เลย<<มะวานเล็งอยู่ตั้งนานเพราะWirelessนี่แหล่ะ..เจอกล่องนึง(ไม่แน่ใจว่า550รึ750)..ถามคนขายว่าข้างในมีชุดถอดรหัส(มีรูปDDTS)ป่าว..เขาบอกว่ามี..เราบอกว่างั้นขอดูในกล่องหน่อยได้ไหมว่าให้ไรมั่ง...มานดันตอบกวนประสาทว่า..ถ้าพี่เอาแล้วจะแก่ะให้ดู..เรยเดินกลับไปเอาDDTSอย่างเดียวเยย...แต่ตัวนี้10000นึงไม่อยู่นะ

บริการประทับใจโจ๋แบบนี้ HWH ป่ะครับ
    55555555555555+

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    บริการประทับใจโจ๋แบบนี้ HWH ป่ะครับ
    55555555555555+
    รู้..ได้ไง..นะ

งบขนาดนี้ไปเครื่องเสียงบ้านเลยดีกว่าครับ
    ลำโพงคอมรุ่นสูงๆหาคุ้มค่ายากนัก

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ถ้าเอาฟัง สบายๆ ฟังเเล้วหลับได้ด้วยเสียงมัน ก็ Altec กับ Sound ดีๆซักตัว 2ZS ก็โอเเล้วครับ

มีคำถามเพิ่มเติมครับ...
    7.1เนี๊ยะ...เวลาดูหนัง...แล้วมานเขียนที่แผ่น5.1..เสียงจะออกมากี่ตัวอะครับ?

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    5000 - 10000 ได้อีก 3000 ไหมละครับ เพิ่มอีก 3000 ได้ Polk ชุด Sat ครับ 13k ที่ piyanas ครับ ดันขึ้นอีกนิดส์เดียว ก็ได้ลำโพง Sat ที่มาจากเครื่องเสียงบ้านครับ

ที่นี่ครับ http://www.piyanas.com/shopping/prod...d=1102&lang=th ดูแล้วจะได้เพิ่มระดับกิเลส อิอิ
    เออ....มันต้องใช้แอมป์ขับอีกครับ............

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

อ้าว อ่านผิด นึกว่า 50w rms

แต่ 50w rms จริงๆครับ แต่เฉพาะ Subwoofer ครับ อิอิ แต่มี Reviews มาฝากครับ

จากที่ดูทั้งสองชุดนี้ ผมว่าชุด yamaha rx-v361 + polk rm6000 ราคา 24,800 น่าสนใจมากกว่านะครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องรายระเอียดหรือความหนักแน่นชัดเจนของเสียง ผมแนะนำชุดนี้มากกว่าครับ ยังไงลองหาโอกาสเข้ามาทดลองฟังดูนะครับ

Review จาก คุณเสรี ปิยะนัส ครับ

แสดงว่าถ้าจะเล่น RM6000 ต้องมี 2 หมื่น ถึงจะอยู่ครับ

งั้นก็ต้องกลับไปมองที่ 1024 Megawork แล้วล่ะครับ

ไปๆ มาๆ DTS+Gigawork พอกับ AVR+ลำโพงเลยครับ อิอิ
    Last edited by Aeromancer; 9 Jan 2008 at 21:17:06.

=ไปๆ มาๆ DTS+Gigawork พอกับ AVR+ลำโพงเลยครับ อิอิ=
    นั่นอ่าจิครับ...แต่ผมมีSubอยู่แล้วถ้าGigaworkอีกsubมานจะมาชนกันอย่างหนัก.. ดีหน่อยที่DDTSมานไม่ต้องต่อคอม....แต่เสียงStereo-v'เครื่องDVDตรงๆเข้าDDTS...สู้...การ์ดเสียงผ่านPowetDVDไม่ได้นี่สิ(ต้องปรับแต่งนะ)....แถมถ้าเล่นหนังส่งDigitalเอาผ่านการ์ดก่อน..เสียงก็ไม่ออกอีก..งง??

มะกี้ไปลองเปิด360เล่นดู...ขนาดลำโพง2ตัว..พอถอดรหัสได้..นิแทบหันหน้าตามเสียงเรย...เยี่ยมๆๆๆ
    ว่าแต่ถ้าลำโพง7.1เนี๊ยะ...เวลาดูหนัง...แล้วมานเขียนที่แผ่น5.1..เสียงจะออกมายังงัยอะครับ???(อาจไม่จำเป็นต้องซื้อถึง7.1)

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by mech_eak View Post
    รู้..ได้ไง..นะ
    HWHของเค้าแรงจริงครับ

โดยตัว 360 เอง ปล่อย 7.1 ไม่ได้ครับ ยกเว้นใช้การสังเคราห์เอา เพราะ 360 ได้ License มาแต่ Dolby Digital ครับ ต้องเพิ่ง EX เข้าไปด้านหลังถึงจะได้

ตกลงแล้วคุณ Mech ลำโพงที่มีอยู่แล้วเป็น 2.1 ใช้ไหมครับ ? เริ่มงงละ หรือเดิมมี 5.1 อยู่แล้ว

OverclockZone Member popcorn4202's Avatar

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    งบขนาดนี้ไปเครื่องเสียงบ้านเลยดีกว่าครับ
    ลำโพงคอมรุ่นสูงๆหาคุ้มค่ายากนัก
    เห็นด้วยครับ ราคา 13000 ได้ชุดโฮมเธียเตอร์แบบไม่ขี้เหร่ได้เลย

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    โดยตัว 360 เอง ปล่อย 7.1 ไม่ได้ครับ ยกเว้นใช้การสังเคราห์เอา เพราะ 360 ได้ License มาแต่ Dolby Digital ครับ ต้องเพิ่ง EX เข้าไปด้านหลังถึงจะได้

ตกลงแล้วคุณ Mech ลำโพงที่มีอยู่แล้วเป็น 2.1 ใช้ไหมครับ ? เริ่มงงละ หรือเดิมมี 5.1 อยู่แล้ว
    อ๋อๆๆๆ.....ที่DDTSมานเขียนUpMix6.1/7.1..คงหมายถึงExนี่เอง..ถึงว่าสิผมกดยังไงก็ไม่ออกEX(ที่เครื่องDTSมานมีสัญญาณไฟบอกไว้)

ตอนนี้ใช้2.2ครับ<<มุขอ่า^_^"คือ2.1(Creative SB350)อ่ะครับ..+Sub Yamaha ของเครื่องเสียงบ้านอีก1ตัว

อ่านที่เพื่อนๆ..บอกมาหลายท่าน...สงสัยผมต้องไปถอยลำโพงคอมไม่กี่พันบาทมาใช้ก่อนซะแล้ว...เก็บตังที่เหลือสะสมไว้..เพราะที่จิงผมประทับใจ คู่หน้า+CenterของYamahaรุ่นนึงอ่ะ..เพียงแต่ราคามานสูงไปนิด...เสียงมานนิ่มดีผมชอบมากๆๆเรยครับ...

ว่าแต่ลำโพงดูร่นยังไงหรอ??ครับ..จะได้ไปแอบจำรุ่นไว้ก่อน..เผื่อเก็บตังเสร็จ(คาดว่าเกือบๆปีแน่)+มานตกรุ่นพอดี(ราคาลง)จะได้สอยมาอย่างนิ่มนวล^o^ปลอดภัยกะสวัสดิภาพหู(แฟนบ่น)555

http://asia.creative.com/products/co...mparechart.asp <<<ช่วยดูเรื่องการสนับสนุนเสียงหน่อยจิ..มานมีการ์ดเสียงเข้ามาเกี่ยวข้อง..ไม่เข้าใจเรยครับ...งงกะคำว่าสนับสนุน เล็งT7900อ่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks