Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างM/B K8N4-E กับ K8N4-E SE และ K8N4-E DELUXE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by dears View Post
    กะจะไม่ตอบละนะ แต่ขอหน่อยละกัน

เรื่องการเปรียบเทียบ MB ว่าตัวไหนลากได้ไกลกว่ากัน เชื่อมั้ยหละว่าหากคุณหาข้อมูล MB ตัวนึง(สมมุติชื่อ A) หากหาจาก10เว็บ เชื่อได้เลยว่าเว็บที่นำเจ้า A ไปรีวิวแต่ละเว็บ เทสออกมาได้ไม่เท่ากันหรอก เหมือนกันกับผู้ใช้งานงับ หากถามคนที่เคยใช้บางคน เขาอาจบอกว่า "ลากได้สบายๆงับ แรงเอามากๆเลย" แต่ป๋มเจอมาเยอะละ คนที่ซื้อบอร์ดดีๆที่ขึ้นชื่อว่าลากได้ไกลๆ แต่พอเอามาลองใช้เอง ดันลากไม่ไปซะงั้น ไม่เชื่อลองค้นดูกระทู้เก่าๆในห้องนี้ได้
    ที่ว่ามาเนี่ยะไม่ได้จะทำให้งงในคำแนะนำของคนอื่นๆนะ แต่อยากขอแนะนำว่าการเลือกซื้อบอร์ดซักตัว น่าจะไปลองหารีวิวที่เกี่ยวกะการใฃ้เมนูเกี่ยวกะการ OC การปรับแต่งต่างๆ ว่าละเอียดเพียงใด ลูกเล่นการปรับแต่งหลากหลายมั้ย จะเหมาะกะเราหรือเปล่า เราชอบปรับแต่งอะไรเยอะมั้ยหรือชอบตรงไหนเป็นพิเศษ แล้วเราจะเข้าใจในเมนูต่างๆได้มากน้อยเพียงใด

ของแพงๆใช่ว่าจะแรงเสมอไป
    ของถูกๆหรือราคากลางๆ ป๋มก็เห็นเขาลากกันแบบหูหลับตับไหม้มาแล้ว
    แต่อย่างน้อยของที่มีราคาสูงหน่อย คงเป็นการการันตีได้บ้างว่าของอาจมีคุณภาพสูงกว่า แต่อย่ายึดติดตรงนี้เสมอไป
    ข้อมูลที่เราหาได้ และการตัดสินใจเลือกให้ตรงกับความต้องการหรือความถนัดของเราเท่านั้น ที่จะช่วยเราตัดสินใจได้
    พูดง่ายๆก็ อยู่ที่ฝีมือครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=6616

Comment

Comment

ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน ^^"

Comment

Working...
          X