Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าวัดกันข้ามรุ่นระหว่างD945กะE6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าวัดกันข้ามรุ่นระหว่างD945กะE6300

คือกะจะประกอบคอมใหม่ โดยเอามาใช้งานพวกเล่นเกมส์ Fear/Company of Hero/Prey
    ดูหนังฟังเพลงอาจจะทำงานเพลงบ้างและแปลงไฟล์Vdoแต่ส่วนมากจะเล่นเกมและไม่ได้เปิดใช้งานพร้อมกันหมด อนาคตอาจจะใช้เป็นVistaด้วย เลยอยากรู้ว่า

ความต่างของ Pentium D945 3.4
    กะE6300 1.86
    อันไหนมันจะแรงก่า งบน่าจะอยุ่ที่ประมาน 41,000 ไม่รวมจอ

ที่ดูๆใว้เป็นของIntelคือ
    Cpu:E6300
    M/Bs3/Ds4 อันไหนแจ่มก่า
    Ram: 1Ghz 512*2 ยี่ห้อไหนดีหว่า แล้วถ้า1Ghzมานจะพอใช้งานไหมครับ
    Vga: Galaxy 7900Gs
    PSU:450 Cooler Master Real Power
    Sound: Creative Extrem Music
    Speaker: Creative T5200/5600
    Case:Coolermaster C5

ขอคำแนะนำเรื่องCPUด้วยครับเรื่องแรมแล้วก็เรื่องการ์ดจอด้วยครับ
    ถ้าในราคาที่เทียบรุ่นกันระหว่างNvidia กะ Atiมันแตกต่างกันไหม
    แล้วAmdมานน่าเล่นไหมหว่า ณ ตอนนี้ เพราะไม่เคยเล่น ขอคำแนะนำในทุกๆเรื่องด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เอาไอ้ที่ดูไว้นะดีแล้วครับ DS4ไปเลย แรงกว่า 945 แน่นอนครับ

Comment

ผมว่าการใช้งานทั่วไปจะพอๆกันครับ แต่ E6300 จะแรงกว่าในเรื่อง Graphics

Comment

Working...
      X