Announcement

Collapse
No announcement yet.

CRYSIS v.1.1 Patch Release

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้ามันรองรับแต่ SLI มันคงใช้คำว่า SLI ไม่ใช้คำว่า multi GPU หรอกครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      ถ้ามันรองรับแต่ SLI มันคงใช้คำว่า SLI ไม่ใช้คำว่า multi GPU หรอกครับ

okok ก็ว่ากันไป 5555+ ซักพักคงมีผลทดสอบออก ค่อยมาดูกัน หุหุหุ

Comment

สิ่งที่แก้ไข:

*แก้ไข: โอกาสการแคลชใน D3D10
        *แก้ไข: กล่องข้อความสีส้มแสดงเมื่อเครื่องสเปคต่ำโหลดเซฟเกมจากเครื่องสเปคสูง
        *แก้ไข: ความเสียหายที่ไม่ต่อเนื่องกับยานพาหนะเมื่อทำการยิงด้วย LAW
        *แก้ไข: รายละเอียดการสะท้อนของระบบ D3D10 แก้ไขการแสดงผลการสะท้อนในการใช้ MultiGPU
        *แก้ไข: การรั่วของระบบหน่วยความจำในโหมด FSAA
        *แก้ไข: การแฮคกระสุนไม่มีวันหมด
        *แก้ไข: การรั่วของระบบหน่วยความจำในระบบ D3D10 เมื่อทำการเปลี่ยนโหมดหน้าจอ
        *แก้ไข: การปรับค่าสูงสุดในหลายระบบ
        *แก้ไข: เมื่อผู้เล่นใช้การจู่โจมระยะประชิดแล้วภาพการแสดงผลยกปืนค้าง
        *แก้ไข: เกมแคลชเมื่อทำการโหลดเกมในด่านที่มีการส่งออกด่านนั้นโดยโปรแกรมปรับแต่งแผนที่
        *แก้ไข: Virtual keyboard ทำงานผิดปกติเมื่อมีการเชื่อมต่อ เกมแพด
        *แก้ไข: ผู้เล่นไม่สามารถทำการมองโดยรอบได้เมื่อใช้ปุ่มบังคับด้านขวา
        *แก้ไข: เมื่อทำการปรับค่าความละเอียดหน้าจอไปเป็นค่า "เริ่มต้น" ทำให้ผู้เล่นไม่สามารถปรับค่าความละเอียดหน้าจอกลับไปเป็นค่าความละเอียดหน้าจอก่อนหน้านี้ได้
        *แก้ไข: บั๊กเมื่อทำการเปลี่ยนความละเอียดหน้าจอในระบบ D3D10
        *แก้ไข: ปัญหา Depth of field และหยดน้ำใน D3D10
        *แก้ไข: เกมแคลชเมื่อขึ้นข้อความเตือน NaN

อัพเดท:

*เพิ่ม: ตัวเลือก Motion Blur และ V.SYNC UI
        *ปรับปรุงคุณภาพ: Motion blur
        *ปรับปรุงคุณภาพ: FSAA (Full Scene Anti-Aliasing)
        *ปรับปรุงคุณภาพระบบเสียงการระบุตัว
        *เปิดการใช้งาน VSync ใน D3D10
        *เพิ่มไฟล์สำหรับ ice CPU benchmark.
        *ป้องกันรหัสผ่านสำหรับการเชื่อมต่อผ่านระบบ http/xmlrpc
        *ทำให้การใช้ระบบ cvars เป็นการโกงภายในเกม
        *F12 (screenshot) สามารถใช้งานได้ในโหมดจำกัด

ปรับปรุง:

*ลดค่าความเสียหายจะแรงระเบิดของ LAW ต่อทหารราบในโหมด PowerStruggle
        *ความเร็วโปรเจกไทล์ของจรวดลดลงในโหมดเล่นหลายคน
        *ปิดการใช้งานป้อมปืนอัตโนมัติในยานพาหนะเพื่อป้องกันปัญหาการตรวจจับ LAW
        *ลดระยะของแรงระเบิดในโหมดเล่นหลายคน
        *บีบอัดความละเอียดของผิวน้ำเพื่อป้องกันการโกงในโหมดเล่นหลายคน
        *เพิ่มประสิทธิภาพ MultiGPU สำหรับการใช้งานอัพเดทความลึกของแผนที่

เอาภาษาไทยไปอ่าน ไม่ต้องเถียงกัน ลงแล้วไม่มีreadme ภาษาไทยแปลว่าใช้แผ่นCop อิอิ

Comment

เรื่อง Crossfire และ SLI อันนี้ผมไม่แน่ใจเพราะทดสอบให้ไม่ได้เพราะใช้การ์ดตัวเดียว เเต่ทางเวปที่ให้โหลดลงข้อมูลไวแบบนี้ทุกเวป><
          ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมตอนลงเสร็จ ใน readme ไม่ได้เขียนไว้

Updates:
          - Improved SLI / Crossfire support and performance
          - Improved overall rendering performance (DX9 and DX10)
          - Enabled VSync functionality in D3D10

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1824

http://www.ausgamers.com/files/details/html/32927
          Last edited by suicide; 10 Jan 2008, 12:13:09.

Comment

เวลาหันซ้ายขวาไวๆ เวลาเล่นอ่ะคับ ภาพมันเบลอๆ กันไหมอ่ะคับผม ( ปรับภาพระดับกลางอ่ะคับผม)
            Last edited by ake-winning; 11 Jan 2008, 23:53:55.

Comment

มี 3 ภาคโอ้แม่เจ้า อัพเครื่องกานกระจายเลยอ่ะคับผม
              Last edited by ake-winning; 11 Jan 2008, 23:54:56.

Comment

ใครติดตาข่าวบางมั้ยว่าCrysisจะมี3ภาค ทุกภาคที่ออกใหม่จะเพิ่มสเปคไปเรื่อย
                เเละภาคที่2จะยกระดับกราฟิกให้เกือบจะเทียบเท่าภาพยนตร์คับ ไปดูว่าได้ที่เว็บไซของมัน
                โดยตรงได้คับ

Comment

Shortcut คลิกขวาเเล้วกด Properties เข้าไปที่
                  เเท็บ Shortcut ในช่อง Target ต่อจาก Crysis.exe
                  ให้เคาะ Spacedar หนึ่งครั้งเล้วพิมพ์ว่า -devmode

เวลาเล่นมันจะเป็นมุมมองเห็นทั้งตัวละครที่เราเล่นคับ สนุกไปอีกเเบบ

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                    Shortcut คลิกขวาเเล้วกด Properties เข้าไปที่
                    เเท็บ Shortcut ในช่อง Target ต่อจาก Crysis.exe
                    ให้เคาะ Spacedar หนึ่งครั้งเล้วพิมพ์ว่า -devmode

เวลาเล่นมันจะเป็นมุมมองเห็นทั้งตัวละครที่เราเล่นคับ สนุกไปอีกเเบบ
                    ลิมบอกตอนเล่นกด F1 ด้วยคับ

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                      ใครติดตาข่าวบางมั้ยว่าCrysisจะมี3ภาค ทุกภาคที่ออกใหม่จะเพิ่มสเปคไปเรื่อย
                      เเละภาคที่2จะยกระดับกราฟิกให้เกือบจะเทียบเท่าภาพยนตร์คับ ไปดูว่าได้ที่เว็บไซของมัน
                      โดยตรงได้คับ
                      ตาย 5 งั้น เราต้องอัพคอมตามมันทุกภาคเลยหรอฟะ

Comment

ขอลิ้งค์ดาวล์โหลดเวปอื่นมีมั่งไหมครับที่เร็วกว่านี้ ผมโหลดวิ่งแค่5kbเอง เนตผมmaxnet1.5m

Comment

ไปที่เวป www.gamespot.com เลยครับสมัครสมาชิกด้วยนะโหลดเตมสปีด

Comment

Originally posted by 1166 View Post
                            ไปที่เวป www.gamespot.com เลยครับสมัครสมาชิกด้วยนะโหลดเตมสปีด
                            ขอบคุณมากครับแต่ผมทราบปัญหาล่ะ คือผู้ใช้maxnetจะเป็นเหมือนกันหมดครับเพราะแบนบิตของinterมันเต็มทำให้เข้าเวปนอกช้า และโหลดช้ามาก

Comment

ใครรู้วิธปรับให้ crysis เป็นมุมมองบุคคลที่3 มั่งครับ (เบื่อแบบเดิมง่ะ)

Comment

ก็สอนไปเเล้วไปรู้จักอ่านกัน เวลาเล่นกดF1 ด้วยเพิ่อเปลี่ยนมุมมอง

Comment

Working...
                                X