Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยดู clip vdo ใน youtube ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยดู clip vdo ใน youtube ไม่ได้

พอดีเข้าไปเวบ youtube แล้วไม่สามารถดู clip vdo ได้เลย

มันขึ้นว่า Hello, you either have JavaScript turned off or an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.

เลยลองเข้าไปดหลด flash player แล้วแต่ก็ยังดูไม่ได้ เกิดจากอะไรครับ

ไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันนะครับ
    แต่น่าจะลอง Firefox ดูก่อนนะครับ แล้วก็เข้าเว็ป overclockzone แล้วมันจะถามหา Flash ก็ติดตั้งตามขั้นตอน แล้วเข้า Youtube

ปล. ถ้าท่านใช้ FF อยู่แล้วขออภัย

Comment

เท่าที่อ่าน มันคงจะให้ไปโหลด Flash player ตัวล่าสุด แล้วJava ด้วย *-*

Comment

ผมเคยเป็นตอนใช้คอมที่มหาลัย แต่มันมีระบบ Roll Back พอลงเสร็จ ดูได้ restart ก็ต้องลงใหม่
        กับอีกทีนึงก็ตอนสมัย ict บล้อก youtube ดูผ่าน Proxy ก็เจอคำนี้เหมือนกัน ก็ต้องไปดูผ่าน Web proxy แทน ไม่งั้นดูไม่ได้แม้จะลง flash ไปแล้วก็ตาม

ปล. ลอง ff ดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ค่อยคิดอีกที

Comment

พอดีรู้วิธีแก้แล้วครับ ตามลิ้งค์เลย
          http://www.google.com/support/youtub...n&answer=57669
          ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

Working...
          X