Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีให้ไกลกว่านี้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีให้ไกลกว่านี้ป่าวครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=294766

เสถียรสุดแล้วอ่ะครับ เกินกว่านี้ดับตลอด ซิ้งเดิมๆครับ

ผมจะทำยังไงได้บ้างอีกครับ

น่าจะไปได้ถึง 2.8-2.9 เลยนะ ไฟ cup เท่าไหรอ่ะครับ ขอรายละเอียดอีกหน่อยจิ แต่บอร์ทอันนี้ไม่เคยเล่นอ่ะ

Comment

ไฟสุดบอร์ดแล้วอ่ะครับ 1.3 แต่ ก็ 35 องศา เอง ฟูล ก็ประมาณ 49 องศา
      Last edited by tasaki; 9 Jan 2008, 20:58:26.

Comment

แรมใช้ คิงส์ตัน บ้าน บัส 667 ครับ

Comment

แงๆๆๆ ขุดๆๆ

Comment

สงสัยถ้าจะตันที่แรมครับ เพราะว่าบอร์ดตัวนี้ให้ไฟแรมมาน้อยครับ

Comment

ผมเดาว่าเป็นแรม 4 แถว โอกาศไปไกล มีน้อยครับ แต่เท่านี้ก็แรงแล้วครับ

Comment

เอาแรมออกไป 2 แถวแล้วลองใหม่สิครับ

Comment

โอเคแล้วครับระดับไฟ 1.3 นับว่าแน่มากโดยเฉพาะ 90 นาโนเมตร

Comment

เท่าที่ผมเคยสัมผัสบอร์ดตระกูล NF5 NF6 สาเหตุที่ไปได้ไม่ไกลเท่าที่ควรน่าจะอยู่มี่ไฟ CPU ครับ เพราะมันเพิ่มไม่ได้เลย ของผม X2 3800+ 90nm ไปได้ไกลสุดแค่ 2.5 เอง ลองลดไปจาก 1.3 ลงมา 1.275 นี่เปิดไม่ติดเลย ต้องปล่อยไฟสุดบอร์ด 1.3 ถ้าหาวิธีเพิ่มไฟ CPU ให้ได้มากกว่านี้น่าจะไปได้อีกไกลเลยนะนี่

Comment

ลืมอีกนิด NF5 ไปแรมเพิ่มได้ถึง 2.2 v แต่ที่ผมเคยลองลดไฟแรมลงมาที่ 2.0 ,1.95 ปรากฎว่า ไม่มีความแตกต่างกันเลยกับ ไฟแรม 2.2 @2.5 MHz บุตได้ตามปกติ ผมเลยตัดปัญหาที่ไฟแรมไปได้เลย ก็เลยสงสัยในเรื่องไฟ CPU ไม่พอมากกว่า

Comment

90nm ได้เท่านี้ก็แจ่มแล้วครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณทุกท่านครับ แล้วจะลองทำแบบที่บอกมาครับ

อยากลองเปลี่ยนบอร์ดจังแฮะ - -*

Comment

หุหุ ผมว่ามัน ok เลยนะกับ clock ที่ได้กับซิงค์เดิมๆ ความร้อนระดับ full แบบนี้ ok แระนะ

Comment

ผม 4400+ 65NM กับบอร์ดตัวนี้ ไปได้ 2.9 นิ่งสุดๆแล้วคับ ซิ้งค์เดิมๆ แต่ fulload ร้อนชิบๆ เลยคับ กดไป 60 ปลายๆ

Comment

Working...
                              X