Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Altec Lansing "VS4121" 2.1 Channel 31W Speaker Systems

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Altec Lansing "VS4121" 2.1 Channel 31W Speaker Systems

ใครเคยใช้ลำโพง Altec Lansing "VS4121" 2.1 Channel 31W Speaker Systems ตัวนี้บ้างครับ เป็นไงบ้างครับ เสียงดีมั้ย แล้วราคาพันทิพย์ประมาณเท่าไรครับตอนนี้ อยากได้ลำโพง 2.1 ราคาประมาณไม่เกิน 3xxx อ่ะครับ

ใช้ sound on board อยู่ จำเป็นต้องซื้อ sound card ด้วยมั้ยครับ ถ้าควรแนะำนำทีครับ

ขอบคุุณครับ

ผมใช้อยู่ครับ
    ใช้มาตั้งแต่ไม่มี sound card อ่ะครับ
    ตอนแรกก็ต่อกับ on board แล้วต่อมาทนเสียงเบสหึ่งไม่ค่อยได้ก็เลยไปซื้อ sound มาอ่ะครับ
    ตอนนั้นผมซื้อมา 2000 ปลายๆอ่ะครับ ไม่แน่ใจประมาณ 2700-2900 อ่ะครับ
    ผมว่ามันเป้นลำโพงที่คุ้มค่าตัวนึงเลยครับ

แต่จะซื้อ sound card รึเปล่าก็อยู่ที่ความพอใจของคนฟังอ่ะครับ
    ถ้าคิดว่าดีแล้วก็ไม่ต้องก็ได้ หรืออยากดีกว่านี้ก็ซื้อก็ดีครับ

Comment

เบสอื้ออึงไปหน่อยครับ เยอะแต่ไม่มีน้ำหนักเท่าที่ควร กลางแหลมพอไปได้

งบนี้ลองมองๆ x2 2.1 / x3 2.1 ไว้ด้วยก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by camera View Post
        เบสอื้ออึงไปหน่อยครับ เยอะแต่ไม่มีน้ำหนักเท่าที่ควร กลางแหลมพอไปได้

งบนี้ลองมองๆ x2 2.1 / x3 2.1 ไว้ด้วยก็ดีนะครับ
        ตามนี้เลยครับ เบสแข็งจริงๆ เพิ่มให้อีกตัว Divoom X-Force5

Comment

Originally posted by Camera
          ตามนี้ครับ ผมใช้ฟังเพลง แจ๊ส อคลูสติก บรรเลง ก็โอเคครับ ดูดีวีดีคอนเสิร์ตอัสนี-วสันต์ ก็ยังพอใช้ได้ แต่ใช้ดู Black Hawk Down ไม่ได้เรื่องเลยครับ

Comment

x2 x3 x5 น่าสนดีครับ แนะนำร้านที่พันทิพย์ทีครับว่าจะไปดูที่ร้านไหนดีครับ? แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ?

Comment

X5 หลายพันคับ
              X3/2.1 - 2300
              คับ

ที่ผมชอบ vs4121 เพราะผมคงฟังแต่ aucous มั๊งคับ
              ขอโทษที่ครับที่ไม่ได้วิจารณ์อย่างคลอบคลุมอ่ะครับ

Comment

X5 ที่ itmall มีไหมครับ แล้วราคามันเท่าไร นัดร้านมาอาทิตย์นึงและจะเอา mx5021 พอถึงวันบอกของมาช้าต้องรออีกอาทิตย์ เผื่อมันยังไม่มาจะได้เปลี่ยนไปเล่น X5 แทนซะเลย

Comment

ใช้อยู่ครับ คุ้มราคาครับ

Comment

เห็นมีคนแนะนำ ริมแดง X5 บ้านหม้อมาน่ะท่าน^^

ตามนี้
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=141360

Comment

Originally posted by ecchi View Post
                      x2 x3 x5 น่าสนดีครับ แนะนำร้านที่พันทิพย์ทีครับว่าจะไปดูที่ร้านไหนดีครับ? แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ?

เล่น X3ดีกว่าท่าน ร้าน P&Y ชั้น3พันทิพย์ด้านหน้า 2.1 ราคา ~23XX 5.1ราคา ~47XX
                      ส่วนX5 ราคากระโดดไปเยอะ 8XXX + น่ะท่าน

ปล.ที่แนะร้านนี้เพราะเจ้าของร้านพนักงานอัธยาศัยดี+ต่อราคาได้ด้วย

Comment

VS4121 mid bass มันน้อยไปนิดครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ซื้อ X5 มาเรียบร้อยละ 3590 บาท ^^" เสียงดีทีเดียว

Comment

Originally posted by ecchi View Post
                            ขอบคุณทุกท่านมากครับ ซื้อ X5 มาเรียบร้อยละ 3590 บาท ^^" เสียงดีทีเดียว
                            ลงราคาหรือรุ่นผิดปล่าวนี่
                            !!!!!!!!!!X5 3590 บาท !!!!!!!!!!!!
                            ร้านไหนขายรับรองแห่ไปเหยียบกันตายแน่ๆ 55+
                            เห็นบอกกันมาว่าถึง 8 พัน เลย

ร้านไหนขายผมจะได้ไปลองเอามาใช้แก้ขัดระหว่างรอก่อนบ้าง

Comment

น้องแชม ใช้อยู่ มันแถวๆหมื่น ไม่ใช่เหรอ
                              Last edited by camera; 31 Aug 2008, 22:27:06.

Comment

Working...
                              X