Announcement

Collapse
No announcement yet.

[น้อยใจ]ปรึกษาAMDที่รักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [น้อยใจ]ปรึกษาAMDที่รักครับ

คือ ผมใช้ออฟตี้165อยุ่แล้ว ที่ผ่านมาผมไปเดินพันทิปพบว่ามีร้านเกือบทุกร้าน ขายพี่มืด5000+ แถมแรม667ให้512x2 ประมาณ5พันถ้วนซึ่งเตะตาผมมาก

ประกอบกับความตั้งใจผมอยากได้Fx-60 มือ2 แต่หาไม่ได้แล้วนอกจากebay
    หนำซ้ำอ.ที่สอนผมเค้าก้ใช้x2 5600 overclock ตลอดที่3G แต่ผมกลับใช้เจ้าออฟตี้น้อยนี่ได้แค่2.7 สุดๆไม่เสถียรที่2.95

เลยแอบน้อยใจครับ ที่ไม่มีบุณ+ความสามารถไปถึงดวงดาว

แต่พอหาบอร์ดบึกบึ้นมือ1ในรุ่นlanpart หรือบอร์ดที่ลากสูงๆ+solid CรอบCPUไม่ได้เลย ถ้าไม่นับ inf.570sli กับLanpart590sli พอคิดแบบนี้ผมก้วิตกจริปพอควรครับ

เลยอยากปรึกษาว่า ผมคงหักห้ามใจทนใช้ออฟตี้เหมือนเดิมดีไหมแล้วอดเปรี้ยวไว้กินหวาน รอฟรีง่ำ3หัวกับDDR3ไปเลย หรือจะใจร้อนยกแผงไปอัดพี่มืด5000+ดี แล้วใช้บอร์ดบ้านๆอย่างM2N-E เพื่อรอเปลี่ยน780a-750a

บอกตามตรงตอนนี้น้อยใจ พวก x2 3GHzเดิมๆมากๆครับ
    ถ้าเป็นไปได้อยากขอผลเทส ออฟตี้165ที่3GHz เทียบกับพี่มืด x2 5000+ และx2 6400+แบบเดิมๆหน่อยครับว่าพลังต่างกันมากแค่ไหนจะได้ทำใจได้

วัดกันืั้L2 ครับ

Comment

ลองดู ใน AMD zone ผมเทส pi1M กับ PIfast ตัว 6400 ไว้ให้แล้ว

Comment

Working...
      X