Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมสงสัยจังเลยเรื่องBlockน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสงสัยจังเลยเรื่องBlockน้ำ

ทำไมต้องเปงทองแดงด้วยแล้วทำไมมิเนียมไม่ได้พูดถึงมันแค่ให้น้ำผ่านไม่ใช่หรอคับ
    แล้วทำไมซิงค์ระบายความร้อนถึงเปงอะลูมิเนียมคับ
    Last edited by eak1928; 10 Jan 2008, 02:33:44.

ทองแดง นำความร้อนได้ดีกว่าอลูมิเนียมครับ

Comment

ถูก..

Comment

ทองแดง น้ำความร้อน เร็ว แต่ เอาความร้อนออกจากตัวเอง ช้า*
        *แก้ไขโดย ใช้น้ำมาช่วยระบายนำความร้อนออก
        อะลูมิเนียม น้ำความร้อน ช้า* แต่ เอาความร้อนออกจากตัวเอง เร็ว
        *แก้ไขโดย ใช้พัดลมหรือทองแดงสอดเข้าถึงแกนกลางมาช่วยระบายนำความร้อนออก

Comment

Working...
        X