Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชักมะปลื้ม กะ PSU Delta 350 W ละ ;/

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เคยใช้อะคับ แต่ขอบคุณที่เอาประสบการณ์มาบอกต่อนะ^^"

Comment

กลายเป็นเกี่ยวกับอาหารไปซะแล้ว - -*
      บางที มันจ่ายเต็มที่มันแล้วมั้ง
      และ 450ติดเคสท่าน ต่อให้ 350วัตต์เต็มยังไง 450ก็จ่ายมากกว่าอยู่ดี

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
        กลายเป็นเกี่ยวกับอาหารไปซะแล้ว - -*
        บางที มันจ่ายเต็มที่มันแล้วมั้ง
        และ 450ติดเคสท่าน ต่อให้ 350วัตต์เต็มยังไง 450ก็จ่ายมากกว่าอยู่ดี
        ติด เคส 400W งับมะช่าย 450W ต่างกาน 50W เอง - -

ถึงบ้านแล้วงับ ทดสอบกันใหม่....ผลปรากกฏว่า....

PSU Delta เอาตาม Spec ข้างต้น รอดงับ !! (แบบหวุดหวิด) จับมือคนผิดได้ตัว สายแปลงไฟ 20 > 24 Pin งับ พอถอดออกเท่านั้นแหล่ ! ใช้งาน HDD-Ex ได้แล้วงับ แต่มีปัญหา ช่วง Full load ในบางครั้ง ที่จะจ่ายไฟ ไม่พอแล้ว HDD-Ex ก็จะร้องเตือนทันที พร้อมกับ Drive ของมันใน Window หลุดหายปาย >.<"!

ps อัตราจ่ายไฟ 12V ยังคงอยู่เท่าเดิม มะขึ้นถึง 12V ซักที >.<"

Comment

Originally posted by zman View Post
          ไม่ปลื้มเหมียนกัน สู้ no name ที่ใช้อยู่ไม่ได้
          12v นิ่งกว่าเยอะ
          ถอดมาโมไฟ +12v เพิ่มแระ ปรับ vr ไปที่ 12.35 (ในไบออส) เดี๋ยวพรุ่งนี้เทสความนิ่งดูอีกที(พึ่งซื้อมาได้สองวันเอง ประกันจากไปซะแระ)

Comment

Originally posted by zman View Post
            ถอดมาโมไฟ +12v เพิ่มแระ ปรับ vr ไปที่ 12.35 (ในไบออส) เดี๋ยวพรุ่งนี้เทสความนิ่งดูอีกที(พึ่งซื้อมาได้สองวันเอง ประกันจากไปซะแระ)
            ถอดมาโม ตรงไหนอะงับ เพิ่มไฟ 12V เนี่ย >.<"!

ps ของผมประกันจาก ตั้งแต่วันแรกแล้วงับ

Comment

เอิ้กๆๆ จะเอาอะไรมากมายกะ Supply ตัวไม่กี่ตัง ถ้าไฟไม่พอผมแนะนำให้ซื้อมาพ่วงอีกตัวครับ(ก็ยังคุ้มอยู่ดี)

ถ้าจะ Mod เอาไฟเพิ่มคงต้องไล่วงจรกันมันส์เลยล่ะครับ ฮุๆๆ ^_^

Comment

เปลือยเคสมันออกมา หา vr ให้เจอ(เดี๋ยวพรุ่งนี้หารูปมาให้ดู)ตัวซ้ายหมุนวนไปทางซ้ายจะเป็นการเพิ่มไฟ
                ถ้าไม่มีมิเตอร์ก้อปรับมันคาบอร์ดเลย เปิดหน้าไบออสไว้ แล้วหมุนๆ ค่อยๆหมุนละ

Comment

เปลือยเคสมันออกมา หา vr ให้เจอ(เดี๋ยวพรุ่งนี้หารูปมาให้ดู)ตัวซ้ายหมุนวนไปทางซ้ายจะเป็นการเพิ่มไฟ
                  ถ้าไม่มีมิเตอร์ก้อปรับมันคาบอร์ดเลย เปิดหน้าไบออสไว้ แล้วหมุนๆ ค่อยๆหมุนละ
                  รบกวนรูปงับ มะรู้จักอา.. ตัว vr เนี่ย ความรู้ทางไฟฟ้าผมแค่ระดับ จิ้มติด จิ้มเกินไฟลุกแค่นั้นละงับ >.<"! ส่วนมิเตอร์ มีแบบ เข็มงับ >.<"!

Comment

-*-

Originally posted by Zepherous View Post
                    ผมไม่เคยรู้ว่า 350วัตร์เต็ม นี่จะจ่ายน้อยกว่า 450วัตร์เทียมนะครับ

ไครว่า อีนาแม๊ก 350 วัตร์ กะ โนเนม 450วัตร์ อันไหนจ่ายไฟสูงกว่ากันแน่ครับ

ถ้า350เต็มๆนี่ยังไงก็มากกว่า 450 เทียมชัวๆ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                      รบกวนรูปงับ มะรู้จักอา.. ตัว vr เนี่ย ความรู้ทางไฟฟ้าผมแค่ระดับ จิ้มติด จิ้มเกินไฟลุกแค่นั้นละงับ >.<"! ส่วนมิเตอร์ มีแบบ เข็มงับ >.<"!
                      รอดูรูปเหมือนกัน มีอยู่ตัวนึง
                      ของผมก็เหมือนกัน +12V แกว่งอยู่ที่ 11กว่าๆ
                      ก่อนหน้านี้เคยอ่านความเห็นว่า delta จ่ายไฟนิ่ง
                      แต่พอลองเสียบก็ไม่นิ่งเท่าไหร่ ไม่ค่อยต่างจากพวก Tsunami Delux
                      ถึงกระนั้นก็ยังคุ้มนะ
                      Last edited by slalom; 11 Jan 2008, 00:39:07.

Comment

power ตัวละ 5900 ยังจ่ายไฟไม่นิ่ง เลย

Comment

ยืมรูปมาจาก ท่าน BOYWA นะครับ
                          ตามลูกศรสีแดงครับ มิเตอร์จิ้มสาย +12v ไว้(เหลือง-ดำ)หมุนทวนเข็มนาฬิกาครับอยากได้เท่าไหร่ก้อตามบาย...........อ้อ ปรับมากไประวังบอร์ดไหม้นะครับ
                          Attached Files

Comment

ยืมรูปมาจาก ท่าน BOYWA นะครับ
                            ตามลูกศรสีแดงครับ มิเตอร์จิ้มสาย +12v ไว้(เหลือง-ดำ)หมุนทวนเข็มนาฬิกาครับอยากได้เท่าไหร่ก้อตามบาย...........อ้อ ปรับมากไประวังบอร์ดไหม้นะครับ
                            ได้แต่แรงดันเหลอครับ แล้วกระแสล่ะครับ ได้เพิ่มรึเปล่า ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                              ได้แต่แรงดันเหลอครับ แล้วกระแสล่ะครับ ได้เพิ่มรึเปล่า ^_^
                              ถ้าจะเพิ่มกระแสนี่ ซื้อใหม่อย่างเดียวเลยครับ

Comment

psu ไม่ถึง 400 บาท แค่นี้ก็คุ้มจะแย่แล้วครับ

ว่าแต่ว่า มี psu ที่จ่ายไฟนิ่งด้วยหรอครับ มีตกทุกตัว แค่ตกมาก ตกน้อย แค่นั้นเอง

Comment

Working...
                                X