Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอยเล่น PES 2008 ซักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอยเล่น PES 2008 ซักตัวครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

หากงบมากก็จอย X360 ไปครับ ราวๆ 1,700 Bath

Comment

จอย PS2+หัวแปลง เหมาะมือ อิอิอิ

Comment

จอย ps2 usb analog 150 -180 บาทตามร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ทั่วไป

Comment

ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความต้องการส่วนตัวด้วยนะครับ
          ถ้าจะเอาแบบเล่นเอามันส์ ไม่ต้องแพงมากแล้วก็กะถูจอยให้พังกันไปข้างนึงเลย ก็PS2ต่อหัวแปลง หรือยี่ห้ออื่นของจีนแดงที่หน้าตาคล้ายๆกันก็เล่นได้ครับ ไม่กลัวพังเพราะมันถูก
          แต่ถ้าจะเอาดีๆ ทนๆก็แนะนำLogitech Rumble Pad2ครับ สั่นได้ด้วย Analogละเอียดแม่นยำ ลองตัดสินใจดูนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ Logitech Rumble Pad2 นะครับ แต่ผมไม่อยากแนะนำให้ใช้ตัวนี้ ถ้าจะเล่นPESเพราะร่องในแกนstickทั้งสองข้างมันเป็นสี่เหลี่ยมครับ ไม่ได้เป็นร่องกลมเหมือนยี่ห้ออื่นๆ เวลาควง360องศามันจะติดครับ เซ็งมาก
              เพราะผมใช้แกนหมุนพลิกตัวไม่ถนัดเอาซะเลย

ลองดูภาพเปรียบเทียบเอาก็ได้ครับ

Comment

Working...
              X