Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่อง Ram ครับท่าน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่อง Ram ครับท่าน?

คือจะเพิ่ม ram นะครับ .-Board Asus A7V880
    เดิม ram= corsair 256/400*2(dual Chann.) อยากเพิ่มเป็น 1 G. ถ้าใช้คนละยี่ห้อจะได้ไหมครับท่าน จะต้องดูอะไรบ้าง เมื่อซื้อ นอกจาก Bus 400 เท่ากันแล้ว? อื่น ๆ ที่ต้องระวัง มีอะไรครับ?

ได้คับ ดู แค่บัส กับ ประกันคับ และเลือกร้านที่เซลสวยๆคับ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ได้คับ ดู แค่บัส กับ ประกันคับ และเลือกร้านที่เซลสวยๆคับ^^"

ผมว่าดูยี่ห้อเดียวกัน ชิพเหมือนกันจาชัวร์สุด แต่ยี่ห้อต่าง แต่ชิพเดียวกัน ก้อได้

Comment

ขอบคุณครับทั้งสองท่าน เออ แล้ว ไอ้ตัว CL =2.5 8 4 4 บนสติกเกอร์แปป ตัวแรม นี่มันหมายถึงอะไรครับ? แล้วถ้าตัวที่จะนำมาเพิ่มมันต้อง เลข CL = เหมือนกันหรือเปล่าครับท่าน?
        Last edited by Tatui; 11 Jan 2008, 12:34:57.

Comment

Working...
        X