Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ DVDRW SATA หรือ IDE รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ DVDRW SATA หรือ IDE รุ่นไหนดีครับ

จะซื้อ DVDRW SATA หรือ IDE ก็ได้ เเล้วยี่ห้อ-รุ่นไหนดีครับ

(เดิมใช้ LITE-ON SHM 165-P6S IDE) จะหามาเพิ่มอีกตัว

ถ้าตอนนี้จะซื้อ ก็คงต้อง SATA ละครับ

Comment

lg / asus sata คับ

Comment

ตามๆ นั้นครับ

ผมเข้าใจในตัวเองแล้วว่า IDE กับ SATA เวลาไร้ท์มันก็ไม่ต่างกัน ความเร็วเท่ากันเป๊ะ

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
          ตามๆ นั้นครับ

ผมเข้าใจในตัวเองแล้วว่า IDE กับ SATA เวลาไร้ท์มันก็ไม่ต่างกัน ความเร็วเท่ากันเป๊ะ
          ถูกต้องนะครับ

แล้วแต่จะเลือกครับ ว่าจะเอากี่ X

ผมชอบแบบ XXX ครับ

Comment

มันขึ้นอยู่กับความเร็วของ ดีวีดี อ่ะคับ

เพราะจะส่งข้อมูลมาเร็วยังไง ก้อไรท์ได้เท่านั้นเองอ่ะงับ

ปมว่าซื้อ IDE ดีกว่า ประหยัดเงิน แต่ประสิทธิภาพเท่ากันคับ

Comment

งั้นคงเล่น ide ดีกว่า

ยังงัยก็เอามาไรท์หนัง x

Comment

sata สายไม่รก และระบบอากาศถ่ายเทดีกว่าแต่ไม่จำเป็นว่ามันดีกส่า ide

Comment

sata ใหม่กว่า ราคาต่างกัน 100-200
                  น่าสนใจกว่านะ

Comment

Pioneer DVR-212BK ครับ

Comment

ผมว่าเผื่ออนาคตไว้ดีกว่านะ ใช้ Sata นั่นล่ะ ราคาต่างกัน +- 100 เองนี่ครับ ดูไม่รกด้วยอย่างที่ข้างบนบอก

Comment

ผมเปลี่ยนเป็น SATA แล้วอะ
                        เพราะใช้ IDE รกครับ แล้วบังทางลมด้วย ราคาต่างกันนิดหน่อยเอง

Comment

Asus / BenQ

Comment

Working...
                          X