Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการ setup x-fi ให้เสียงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการ setup x-fi ให้เสียงดี

ขอคำแนะนำการ setup x-fi ให้เสียงดีถึงดีที่สุดหน่อยครับ
    Last edited by veezaza; 10 Jan 2008, 21:21:21.

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ปรับ EQ FLAT แล้วก็ปรับ treble bass ตามความพอใจก็พอแล้วครับ

Comment

ปรับไปเรื่อยๆ
        หาจุดที่ตัวเองชอบก็พอครับ

Comment

ลองปรับเล่นไปเรื่อยๆๆ คับผม เดี่ยวก็หาจุดที่เราชอบได้เองล่ะท่าน

Comment

ตามรสนิยมครับ

ถ้าตามแบบของผมก็ ปิด Effect, EQ sound card แล้วไป EQ ปรับใน player แทน โดยปรับเสียงที่ไม่ต้องการลง แทน การปรับเสียงที่ต้องการขึ้น

แค่สุดท้ายอยู่ที่ความชอบแหละ

Comment

ปิดให้หมด ใช้แค่ tone controle bass-treble

Comment

อันนี้ อยู่ที่คนชอบ แต่ เปิดระบบ ให้ หมด โหลด soundfont ตัวใหญ่ๆ ประ มาณ 180-250 MB มาลง และ ปรับให้ดี เสียง สุดยอด
                ไป ซื้อ soundfont มา สิ แผ่นละ500 ละมั้ง
                สุดยอด แล้้วว
                เสียงครบ

Comment

...ของผม ปรับ EQ-flat ปิด CMSS-3D เวลาฟังเพลง ครับ

Comment

Originally posted by vacation View Post
                    ปรับ EQ FLAT แล้วก็ปรับ treble bass ตามความพอใจก็พอแล้วครับ
                    Originally posted by battlecruiser View Post
                    ปิดให้หมด ใช้แค่ tone controle bass-treble
                    อ๊ะ!! ผมก็ชอบแนวนี้เลย

Comment

Working...
                    X