Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาใช้งานปกติ OC กันกี่ % ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาใช้งานปกติ OC กันกี่ % ครับ

ของผม E4300 1.8 ใช้งานปกติ oc--->2.4
    M/B P5N E SLI
    temp cpu 42-50 c cpu core1 55-60 c core2 55-60 c ร้อนไปไม๊
    temp M/B 42 c
    แล้วบอร์ดของ nvdia นี่เวลาปรับ FSBนี่ปรับได้แต่ rate fsb หรอครับ บอร์ดผมมันให้ปรับ 800-3000 ไม่สามารถปรับ fsbของ cpu โดยตรงได้ใช่ไม๊

แต่ set ไว้ใน bios ให้มัน unlink กับแรม คือ fsb แรมไม่ขึ้นด้วย แต่ fsb ที่ผมปรับมันของทั้งระบบนี่แล้ว พวก slot PCI และอุปกรณ์อื่นๆ มันจะไม่เพิ่มตามใช่ไม๊

ของผม E6320 1.86 ใช้งานปกติ oc--->3.5
    M/B Gigabyte 965P-DS3 r3.3
    Idle temp cpu 31 c cpu core1 33 c core2 34 c
    full temp cpu 49 c cpu core1 50 c core2 53 c
    temp M/B 42 c

Comment

เอาให้สุดความสามารถของตัวเอง+ของที่มี ก้อพอแล้ว

Comment

ของผมตามลายเซ็นต์อ่ะ ตอนนี้ใช้ 420 อยู่

Comment

เดิมๆ 0%
          ลด ละ เลิก oc (ชั่วคราว)

Comment

clock E4500 จาก 2.2 ไป 2.9

Comment

ใช้งานปกติก็ลากไปให้สุด เด๊่ยวCPUมันจะว่างงาน เวลาใช้งานเฉพาะทางปรับลงมาตามสมควรครับ

Comment

ของผมตามลายเซ็น......idle cpu 35c. เมนบอร์ด 37c.

Comment

ของผมตามลายเซ็นอ่ะคับ 30% ช่วงนี้ไม่ค่อยใช้เปิดคอมเลย เบื่อๆไงไม่รุ ไม่มีไรเล่น

จะเปิดก็ต่อเมื่ออยากดูหนังโป๊ คิ คิ

Comment

เท่าไหร่ดีหว่า?????

Comment

ผมใช้ E2140 เดิม 1.6GHz ตอนนี้ oc ใช้งานจริงที่ 100% ครับ

Comment

17% ครับ จาก 2000 ไป 2340

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                          ของผมตามลายเซ็นอ่ะคับ 30% ช่วงนี้ไม่ค่อยใช้เปิดคอมเลย เบื่อๆไงไม่รุ ไม่มีไรเล่น

จะเปิดก็ต่อเมื่ออยากดูหนังโป๊ คิ คิ

เหมือนกันเลยแต่ผมเปิดทิ้งไว้ทั้งวันโหลดหนังอะ แต่ของแบบนี้ดูบ่อยๆเริ่มเอียนอะ ต้องได้ปฏิบัติกันบ้าง

Comment

e4300 9*340 1.8@3.06 พัดลมเดิม + ga965-ds3

cpu 40-55

ลากตั้งแต่วันแรก ปกติดี

Comment

ช่วงนี้ผมเล่นแต่เน็ต เลยไม่รู้สึกถึงความต่างระหว่างคล้อกBSEL 50% กับไม่คล้อก ก็เลยใช้งานความเร็วเดิมๆ เปิด C1E สบายใจดี
                              E4300@1.8GHz, Conroe1333D667 แต่อุณหภูมิ 45-55 ToT สูงจังเลย ตอนเปิดใหม่ๆ 41-43

Comment

Working...
                              X