Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า oc CPU แล้วระหว่างไม่ปิด C1E กับปิด C1E จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า oc CPU แล้วระหว่างไม่ปิด C1E กับปิด C1E จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

ตามหัวข้ออ่ะครับ คืออยากรู้ว่า ถ้า oc เนี่ย จะปิดหรือไม่ปิดมันจะเป็นไรไหมครับ

ปิดก็แรงสุดตลอด+กินไฟ
    เปิดก็แรงเท่าที่จำเป็น+ประหยัดไฟ(เหลือตังไว้กินขนม)
    สำหรับผมเปิดไว้ครับ
    Last edited by hikky; 10 Jan 2008, 18:43:14.

Comment

ไม่มี แล้วแต่จะเปิดหรือปิด

Comment

เปิดๆๆ ปิดๆๆ

Comment

แรกๆก็ปิดคับ อยากลองว่าแรงแค่ไหน
          แต่ตอนนี้เปิดและคับ ประหยัดไฟ ไม่ร้อนมาก เวลาเล่นเกมหนักๆบางทีก็แลคนิ๊ดหน่อยเองถ้าเปิด
          และออกเกม หน่วงๆหน่อย แต่ก็ไม่เสียหายอะไร

Comment

ขอบคุณครับผมจะได้เปิดไว้มั่ง ลดภาวะโลกร้อน
            อิอิ

Comment

โหลดบิทผมเปิดไว้แน่นอนครับ เย็นเจี๊ยบ

Comment

มีแล้วก็ใช้ซะ
                เดี๋ยวถ้าไม่มีแล้วจะไม่ได้ใช้

Comment

ผม @ ไป 2.3GH ก็เปิด นะ E2140 อ่ะ กินไฟประมาณ 1.15 อ่ะมั้ง เวลา ไม่ทำงานหนกัๆ อ่ะ

Comment

ปิดตอนรันพวกโปรแกรม Check ความเสถียรหลัง Clock มาใหม่ๆครับ

Check เสร็จก็กลับมาเปิดไว้ประหยัดตัง

Comment

ตามนั้นเลยครับ ประหยัด+เย็น

Comment

สำหรับผมจะเปิดหรือจะปิดมันก็เหมือนๆกัน เอาเป็นว่าแล้วแต่คนชอบแล้วกันครับ ไม่มีผลเสียอะไรให้กังวลครับ

Comment

Working...
                        X