Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนผมชอบว่า Delux จ่ายไฟไม่เต็ม มันจริงหรอครับท่าน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูงบเป็นหลัก อุปกรณ์ไม่เยอะมาก งบ1000นึง เอาdelux ถ้า2000กว่าๆเอาenermax

deluxมันก้อไม่ได้ขี้เหร่นะ คุณภาพก้อคุ้มราคานั่นแหละ

แต่สุดท้าย มันแล้วแต่ดวงครับ ไม่ว่าจายี่ห้อไหนก้อเสียได้ทั้งหมดนั่นแหละ

Comment

คอมบ้านๆ psu ธรรมดาก็น่าจะไช้ได้
      แต่ถ้า ไช้ cpu ดูอัลคอร์แรงๆ กับการ์ดจอดีๆหน่อย นี่มันกินไฟ psu ธรรมดามันจะเอาไม่รอด

delux มันไม่เต็มชัวๆครับ ไม่ต้องคิดมาก แต่มันประมานว่า เกรดเอ ของวัตร์เทียม อ่ะ ประมานนี้

อย่าไปดูวัตร์รวมๆอย่างเดียวครับ psu อ่ะ

ลองดู ซิว่า 500 วัตร์อ่ะ มันไฟกระแสอะไรบ้าง
      ต้องดูที่ 12v เป็นหลัก เพราะไช้มากที่สุด นอกนั้นไม่รู้จะเอามาทำไรมากมาย

ลองดูฉลากข้างๆอ่ะ ว่า 12v ของdelux500 วัตร จ่ายได้กี่วัตร์กี่โอม

พอกะ อีนาแม๊ก 350 วัตร์เลยไช่ม๊ะๆๆ อิๆๆ

Comment

ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหานะคับ

Comment

ก็คงไม่เต็มคับ ผมก็ใช้อยู่แต่ไม่ได้ oc การ์ดจอไม่แรงมากก็ ok ดีคับ Delux 500 watt

Comment

ผมจะใส่ e4500 hd3850 ram1g*2 hdd 80 80 160 dvd/rw Audigy LS P5KR สงสัยจะไม่พอ

Comment

Originally posted by zinazisc View Post
              ผมจะใส่ e4500 hd3850 ram1g*2 hdd 80 80 160 dvd/rw Audigy LS P5KR สงสัยจะไม่พอ
              ถ้าว่ามาอย่างงี๊ ดูลายเซ็นผมดีกว่าคับ เหอะๆ
              (มันอยู่ทีเรา oc ด้่วยอ่ะ ผมเคยใช้ตัว 450W 31A เปิดทิ้งไว้ 8-9 ชม ตอนนั้นอากาศร้อนด้วยแหละ PSU พังเลย เอาไปเคลมร้าน + ตังเอาตัว 500W มาเลย เหอะๆ)
              ก็ถ้ายังไง clock แล้วสุดๆ ก็ลองโปรแกรมอะไรนะ ที่มันขึ้น GO อ่ะ test Full load ดูก่อนซัก 10 นาที ถ้าไหวก็ผ่านอ่ะคับ 500W ผมก็ผ่านเลย

Comment

ถึงจะไฟไม่เต็มแต่มันจ่ายไฟนิ่งนะ

Comment

มันเป็นตัวเลือกอันดับ1 ในระดับล่างจนถึงกลางครับ

Comment

มันก็ไม่มียี่ห้อไหนจ่ายได้เต็มอยู่แล้วนี่ครับ พวกจ่ายได้เกิน ถ้าต้องจ่ายแบบนั้นบ่อยๆ แป๊บๆ ก็พังนั่นแหละ

Comment

ใช้อยู่อะครับ ปกติ ไม่มีอะไรให้กลุ่มใจ
                      อุปกรญ์ทั้ง หมดที่มีนะครับ
                      p4 478 3.0e @ 3.7
                      AGP x1950pro พัดลมซิ๊ง ต่อไฟเพิ่ม
                      DVD 2 ตัว
                      ฮาร์ทดิส 2 ลูก
                      ซาวการ์ด 1 ใบ ต้องต่อไฟเพิ่ม
                      พัดลม 12CM 4 ตัว
                      ประมาณนี่อะครับ

Comment

Working...
                      X